ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำพี่ๆเกี่ยวกับ การสักอักขระ หน่อยครับ  (อ่าน 2001 ครั้ง)

ออฟไลน์ jickkrew

• จตุตถะ
ตัวผม สักกับพระอ.ต้อย กับ อ.หนวด น๊ะครับ
  ผมเห็น อ.หนวดสักอักขระใหญ่  ผมอยากได้อักขระ ตัวเล็กๆ อะครับ
ผมจะขอ อ.หนวดให้สักอักขระ ตัวเล็กได้หรือไม่ครับ
          หรือ ถ้าไม่ได้ ก็พอจะมีพระอาจารย์ท่านใด ที่สักอักขระตัวเล็กให้หรือปล่าวครับ

รบกวนพี่ๆช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะครับ   ชอบคุณครับ  :016:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
หลวงพี่มาร์คไงครับ

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ให้หลวงพี่นันเมตตาให้ก็ได้ครับ อักขระที่หลวงพี่นันสักตัวเล็กอยู่ครับ

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
หลวงพี่นัน อักขระเล็ก

• จตุตถะ
ขอบคุณสำหรับทุก คำตอบเลย น๊ะครับ  :054:

• จตุตถะ
รบกวนอีกหน่อยนะครับ
   แล้วถ้าผมจะขอ อักขระตัวเล็ก จาก อ.หนวด จะได้หรือปล่าวครับ
    หรือว่าผมต้องลองถาม อ.หนวด ท่านเอง  ขอบคุณครับ  :001:

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
รบกวนอีกหน่อยนะครับ
   แล้วถ้าผมจะขอ อักขระตัวเล็ก จาก อ.หนวด จะได้หรือปล่าวครับ
    หรือว่าผมต้องลองถาม อ.หนวด ท่านเอง  ขอบคุณครับ  :001:

ลองไปขอท่านเองคับ ลองดูคับ เอาใจข่วยอยากให้ได้ในสิ่งที่ตั้งใจจร้า
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

• จตุตถะ
รับทราบครับผม  :016:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงพี่แป๊วครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 31; ประทานโทษนะครับ...

กระผมว่าลายมือท่านก็ลายมือท่านอาจจะเป็นเอกลักษณ์ของท่านนะครับ

ศิษย์อย่างเราเราไม่ควรที่จะไปรบกวนท่านให้เปลี่ยนรูปแบบนะครับ

ผิดถูกขออภัยไว้ ณ ที่นี้ครับ...ขอบคุณครับ :054: :054: :054:

• จตุตถะ
31; ประทานโทษนะครับ...

กระผมว่าลายมือท่านก็ลายมือท่านอาจจะเป็นเอกลักษณ์ของท่านนะครับ

ศิษย์อย่างเราเราไม่ควรที่จะไปรบกวนท่านให้เปลี่ยนรูปแบบนะครับ

ผิดถูกขออภัยไว้ ณ ที่นี้ครับ...ขอบคุณครับ :054: :054: :054:

ครับผม ผมตัดสินใจแล้วว่าจะให้ ท่านอ.หนวด สักตามแบบฉบับของท่านแหละครับ
   เอ่อ แต่ว่า ท่านอ.หนวด จะกลับที่วัดอีกเมื่อไหร่เหรอครับ เหงาหลังอะครับ :002: