ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าคือยันต์อะไรครับ  (อ่าน 1802 ครั้ง)

ออฟไลน์ notebook5746

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากทราบว่าคือยันต์อะไรครับ ตรงข้างบนเสือตีนโต และข้างๆทางขวา

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: อยากทราบว่าคือยันต์อะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2553, 10:56:51 »
หลังคุ้นๆน่ะครับ
ฝีเข็มหลวงพี่พันสวยงามเป็นระเบียบจริงๆ
ยันต์ด้านบนเสือนั่นคือ หนุมานครับ เป็นพิมพ์ยุคเก่า

ว่าแต่ ไปเซฟภาพมาจากเวปใด ก็ควรจะให้เครดิตเจ้าของเขาด้วยนะครับ
เป็ฯมารยาทที่ดีในโลกไซเบอร์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธ.ค. 2553, 10:57:52 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบว่าคือยันต์อะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2553, 04:35:31 »
ฝีเข็มหลวงพี่พันสวยงามเป็นระเบียบจริงๆ
ยันต์ด้านบนเสือนั่นคือ หนุมานครับ เป็นพิมพ์ยุคเก่า

ว่าแต่ ไปเซฟภาพมาจากเวปใด ก็ควรจะให้เครดิตเจ้าของเขาด้วยนะครับ
เป็ฯมารยาทที่ดีในโลกไซเบอร์ครับ

ขอบคุณครับ 

แต่ไปเซฟรูปมานานแล้วจำไม่ได้แล้วครับว่าจะให้เครดิตใคร ยังไง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2553, 04:37:18 »
แล้วทางขวาที่ถือดาบละครับ

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2553, 03:42:23 »
น่าจะเป็น องคุลีมาร นะ เดาเอา  :002:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2553, 04:57:02 »

ขอบคุณครับ  

แต่ไปเซฟรูปมานานแล้วจำไม่ได้แล้วครับว่าจะให้เครดิตใคร ยังไง

ก็พิมพ์ว่า  

ขอบคุณเจ้าของภาพจากเว็บแห่งหนึ่ง ขออภัยจำชื่อเว็บและเจ้าของไม่ได้ เพราะว่าเซฟรูปไว้นานแล้ว  

คนอื่นๆจะได้ไม่เข้าใจผิดๆว่าเป็นรูปของคุณเอง
:016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธ.ค. 2553, 04:57:33 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น