ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน ท่านผู้รู้ ขอสอบถามเรื่อง เหรียญหลวงพ่อเปิ่น ครับ  (อ่าน 2206 ครั้ง)

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ขอทราบประวัติการสร้างจากท่านผู้รู้ด้วยครับ
เหรียญ หลวงพ่อเปิ่นนั่งหน้ากากเสือ หลังหลวงพ่อโต ปี2520 ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sarayut Suprit

• ฉัฏฐะ
  • *
 :050:ภาพจากในเว็บอื่นหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ครับผม  ภาพจากเวปอื่น แต่ผมมีรุ่นนี้น่ะ แต่ตอนนี้ไม่ได้อยู่ที่ผมน่ะครับ  เลยหาใสเวปน่ะครับ ถ้าผิดประการใด ก็ขอโทษไว้ด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ให้เครดิตเจ้าของภาพด้วยจะดีมากๆครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ

http://www.jobcoke.com/show-1830194-เหรียญหลวงพ่อเปิ่น-นั้งหน้ากากเสือ-วัดบา
ช่วยหาเครดิตของภาพให้ครับ
แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นที่เดียวกันรึเปล่า  :054:

เพราะอยากทราบประวัติของเหรียญนี้เมือนกันครับ  :005:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็มีอยู่1เหรียญเหมือนกัน รู้แต่ว่าองค์หลวงพ่อโตคือองค์ที่ประดิษฐานอยู่ในอุโบสถวัดบางพระ..ผิด-ถูกอย่างไรต้องขออภัยด้วย
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ