ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูหลวงพ่อเปิ่นองค์นี้ให้หน่อยครับ  (อ่าน 13116 ครั้ง)

ออฟไลน์ juk_ka_duii

• ทุติยะ
  • **
ช่วยดูหลวงพ่อเปิ่นองค์นี้ให้หน่อยครับ ว่าเป็นรุ่นอะไร สร้างปีอะไร และอีกอย่างคืออยากรู้ว่าปลอมรึป่าวครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

ขอบคุณครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2550, 03:49:23 โดย jukkaduii »

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
รุ่นห้าเสาร์ เนื้อแกร่งแบบปูนขาว ขอบพิมพ์พระใหญ่ไป หน้าไม่เหมื่อน

เก้ ครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เนื้ออย่างนี้ไม่เคยเห็นปลอมรึป่าวไม่แน่ใจนะอย่าว่ากันนะ :-[

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
เป้นของปลอม ครับ? พระแบบนี้ดูไม่อยากครับ อย่างที่ คุณ โยคีได้กล่าวมาแล้ว? ?

พระองค์นี้ดูไม่เป้น ธรรมชาติเลย เหมือนกับเป้นการจงใจไห้พระดูเก่า หรือไห้รู้สึกว่าพระองค์นี้ผ่านการไช้งานมาแล้ว อย่างรุ่นแรง
 พิมก็ผิด เนื้อก็ไม่ใช่

ผมเคยแวะ ไปที่ท่าพระจันทร์ เห้นพระแบบนี้เกลื่อนเลย องค์ละไม่กี่ สิบ บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2550, 01:03:03 โดย ลูกผู้ชาย (ตัวจริง) »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
รุ่นนี้ แท้ ครับ  แท้ มากครับ  รุ่น สร้างเลียนแบบ    ผู้สร้าง เนียนทุกรุ่น    จัดไปเลยคร๊าบ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ picasso

• ตติยะ
    • MSN Messenger - bee61981@hotmail.com
    • อีเมล
น่าจะประมาณปี 2533 ครับ (ตามข้อมูลในหนังสือ ที่เคยอ่านๆมาครับ) ยินดีด้วยนะครับมีของดีไว้ในครอบครอง

ออฟไลน์ picasso

• ตติยะ
    • MSN Messenger - bee61981@hotmail.com
    • อีเมล
ขอโทษทีนะครับ เพิ่งตอบกระทู้เป็นครั้งแรก ผิดกระทู้เลยครับ ตั้งใจจะตอบอีกกระทู้นึงอ่ะครับ
กระทู้นี้ครับที่จะตอบ http://www.bp-th.org/webboard/index.php?topic=2139.from1178637030;topicseen#msg12001
ขออภัยอีกครั้งนะครับ

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
เห็นแถวๆท่าพระจันทร์ เยอะเลยครับแบบนี้...แต่อย่าหมดกำลังใจครับ   หลวงปู่อยู่ในใจเราครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นเพื่อนผมมีรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน แต่สีออกขาวนวลๆ มันบอกได้จากแม่