ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบคะ ที่วัดบางพระ มีการลงนะเมตตา น้ำมันหรือเปล่าคะ  (อ่าน 1409 ครั้ง)

ออฟไลน์ kesara_tuy

• ตติยะ
อยากทราบว่าที่วัดบางพระมีการลงนะเมตตา (น้ำมัน) ทั้งตัวหรือเปล่าคะ และต้องไปขอความเมตตาจากหลวงพี่องค์ไหน

ตอนนี้ได้ ยันต์ 5แถว สาริกา พุดซ้อน กวางเหลียวหลังแล้ว   สำหรับผู้หญิง หลวงพี่นันจะสักน้ำมัน ต่างจากผู้ชายหรือเปล่าคะ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ลงนะหน้าทองกับพระอาจารย์ติ่งครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ลงนะน่ะมีครับ แต่ลงทั้งตัวนี่ผมก็พึ่งเคยได้ยินเหมือนกัน
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ