ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดสร้อยพระหลวงพ่อเปิ่น(พรุ้งนี้เลี่ยม)  (อ่าน 3291 ครั้ง)

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
อิอิอิอิ  :002: :002: :002:  หลังจากที่พี่ๆในบอร์ดบอกให้ผม จัดชุด ขึ้นคอ เอิ๊กๆ ผมก็ตามรวบรวมเหรียญหลวงพ่ออีก นิดหน่อย

จนได้ครบตามที่ผมต้องการมาเเล้วครับผม เเล้วก็ได้วางคอนเส็บ ไว้ว่าจะเลี่ยมก่อนค่อยเอาลงให้พี่ๆชมกัน แต่ว่า ผมตื่นเต้น เลยอยากเอามาให้พี่ๆชมก่อน ครับผม :002: :002:  รายการของผมก็มีดังนี้ครับพี่   รูปอาจจะไม่ชัดนะครับเพราะว่าถ่ายจากมือถือ แล้วก็ย่อรูป

1 พระผงนั่งเสือผังตะกรุด                                        (ได้รับมาจากคุณพ่อครับ)
2 เหรียญเอกลักนั่งเสือ เนื้อเงิน                                  (ได้รับมาจากคุณพ่อครับ)
3 เหรียญเสื้อเกราะ ปี33                                        (ได้มาจากรุ่นพี่ในบอร์ดครับ)
4 เหรียญเสมาปืนไขว้ ปี30                                     (ได้มาจากรุ่นพี่ในบอร์ดครับ)
5 เหรียญเสมาติ่งเสือ รุ่นโรงพยาบาล พระเทพวางศิลา           (ได้มาจากคุณพ่อครับ)
6 ลูกอมหนุมานกันภัย ปี44 ไม่ได้ถ่ายรูปเพราะเลี่ยมแล้ว        (ได้มาจากคุณพ่อครับ)

ชมรูปเลยครับ

พระผง รู้สึกว่า องค์พระจะดู งอด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าเกิดจากการหดตัวของเนื้อหรือเปล่า ไม่รู้ว่าเขาจะเลี่ยมได้ไหม

ชมแล้วมีความเห็นอย่างไรติชมได้นะครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...งามทุกองค์เลยครับชุดนี้..ชอบภาพพื้นหลังจัง..เท่ห์แบบบ้านๆ :095:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
พระเครื่องของหลวงพ่อ ไม่ว่ารุ่นไหน พุทธคุณหายห่วงครับ :015:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ครับผม ผมก็เชื่อและชีนชอบหลวงพ่อมากครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
งดงามทุกองค์เลยครับ  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
งดงามทุกองค์ครับ โดยเฉพาะพระผงนั่งเสือฝังตะกรุดทอง ชอบพื้นหลังจังไอเดียดี ไม่ต้องเสียเวลาใช้ photoshop ให้วุ่นวาย :016:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
นอกจากพระดีแล้ว ที่มาแต่ละองค์ก็มีความหมายทั้่งนั้น ขึ้นคอโลดครับ!

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อิจฉาจังครับ มีของดีมากมาย ขอให้บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับผม.... :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
จัดได้สวยครับ สวยทุกองค์ครับ :002:น้อง
รักและศรัทธา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับพี่ๆ ทุกท่าน ครับ  :002:

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
งามมากครับ
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ niphatpong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
งดงาม ครับ     :016:  :015:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ