ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการเดินทางโดยรถโดยสารค่ะ  (อ่าน 1496 ครั้ง)

ออฟไลน์ cheetahlesiiz

• จตุตถะ
  • ศรัทธา
    • MSN Messenger - aomsinple@hotmail.com
    • อีเมล

อยากสอบถามว่าถ้าจะนั่งรถจากกรุงเทพ จะนั่งรถอะไรไปคะ ไม่เคยนั่งรถโดยสารไปค่ะ อยากนั่งรถโดยสารไปไม่อยากรบกวนที่บ้านค่ะ

ช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
:001: :001:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: สอบถามการเดินทางโดยรถโดยสารค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.พ. 2554, 01:09:40 »
ลองอ่านกระทู้นี้ดูครับ เพื่อว่าจะมีคำตอบที่ท่านต้องการ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=358#msg3342

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ kesara_tuy

• ตติยะ
ตอบ: สอบถามการเดินทางโดยรถโดยสารค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.พ. 2554, 01:15:20 »
ไปวัดบางพระใช่ไหมคะ ให้ไปขึ้นคิวรถตู้ที่อนุสาวรีย์ มีคิวรถตู้ไปนครปฐม ค่ารถ 60 บาท ออกทุกครึ่งชม. แล้วบอกคนขับว่าไปลง(ท่านา) โสตัสท่านา คะ ให้เดินข้ามสะพายลอยไปฝั่งโสตัส แล้วเดินข้ามถนนไปอีกฝั่ง ถามคนแถวนั้นว่าจะขึ้นรถไปลง วัดบางพระ มีรถเมล์ไปถึงหน้าวัดเลย (รอนานหน่อย ( ข้างรถจะเขียนว่าไปลง ดอนตูม ) ค่ารถ 15บ. บอกกระเป๋าว่าลง วัดบางพระ เค้าจะบอกเราให้ลงที่วัดบางพระ เลยคะ ไปไม่ยาก 

ถ้าขากลับก็นั่งรถเมล์ ออกจากหน้าวัดไปลงโสตัล หน้าโลตัสจะมีศาลารอรถ มีรถตู้จอดแวะรับ (รถที่จอดรับจะมีที่นั่งว่าง)ให้ขึ้นสายใหม่มาลงที่เดิมคะ
ขอให้โชคดีคะ

ออฟไลน์ cheetahlesiiz

• จตุตถะ
  • ศรัทธา
    • MSN Messenger - aomsinple@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ก.พ. 2554, 02:25:44 »
  ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับคำตอบ   :054: :054: :054:

ออฟไลน์ gerrard012

• ตติยะ
  • รักหงส์ยิ่งชีพ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ก.พ. 2554, 08:06:49 »

อยากสอบถามว่าถ้าจะนั่งรถจากกรุงเทพ จะนั่งรถอะไรไปคะ ไม่เคยนั่งรถโดยสารไปค่ะ อยากนั่งรถโดยสารไปไม่อยากรบกวนที่บ้านค่ะ

คุณไปวันไหนหรอ ไปด้วยกันไหม พอดีเราเคยไปมาแล้วสองครั้งน่ะ

ออฟไลน์ gerrard012

• ตติยะ
  • รักหงส์ยิ่งชีพ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ก.พ. 2554, 08:12:08 »
คุณ cheetahlesiiz ไปสักห้าแถวที่ไหนมาหรอคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2554, 08:14:08 โดย gerrard012 »

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.พ. 2554, 04:40:01 »
ขออนุญาติเพิ่มเติมครับ..
ค่ารถ 18 บาท มีไปดอนตูม กับ ไปวัดบางพระ
ถ้า ดอนตูมมา ขึ้นได้ครับลงแยก วัดละมุด (บอกกระเป๋า เขาจะบอกเมื่อถึง) จากนั้นนั้งเมอร์เตอร์ไซค์ 20 บาท 
ส่วนขากลับรถไปไม่ถึงโลตัลแล้วครับ(สะพานเสร็จแล้ว) ต้องลงก่อนแล้วเดินต่อ ครับ