ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมันหลวงพ่อติ่งค่ะ  (อ่าน 1256 ครั้ง)

ออฟไลน์ tynie

• ตติยะ
สักน้ำมันหลวงพ่อติ่งค่ะ
« เมื่อ: 18 ก.พ. 2554, 09:08:56 »
วันนี้ไปสักน้ำมันกับหลวงพ่อติ่งมาค่ะ
ขอหลวงพ่อลงยันต์เมตตาให้
ท่านก็สักที่ แขน2ข้าง  เหนือหน้าอก1 หน้าผาก1 หลัง2 แล้วก็ กลางหลัง1
พอถามท่านว่า สักอะไรให้หรอคะ ท่านบอก ลงเมตตาให้

แต่หนูก็ไม่รู้อยู่ดีว่า คื อะไร ลงตัว "นะ" หรอคะ
พอดีไม่อยากถามมาก ท่านให้ไรก็ดีทั้งนั้น แต่ก็อยากรู้  :007:
พอมีใครทราบไหมคะ 7 จุดที่ท่านลงให้ คืออะไร

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สักน้ำมันหลวงพ่อติ่งค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.พ. 2554, 10:40:08 »
รู้แต่ว่าดีมากๆครับ แต่ไม่รู้มากพอว่าพระอาจารย์ท่านลงให้คืออะไร แต่ก็อาจจะมีท่านอื่นที่พอจะรู้ยังไงก็รออ่านด้วยอีกคนครับ