ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคะ  (อ่าน 2278 ครั้ง)

ออฟไลน์ kesara_tuy

• ตติยะ
สอบถามคะ
« เมื่อ: 04 มี.ค. 2554, 06:11:58 »
สอบถามเกี่ยวกับหลวงพี่สมชาย พอดีเพื่อนสาวจะสักกับหลวงพี่ รู้มาว่าหลวงพี่ไม่ได้สักเอง แต่ให้ลูกศิษย์สักให้  ขึ้นชั้น2 แล้วลงมาให้หลวงพี่เป่า ขอความรู้เกี่ยวกับหลวงพี่สมชายหน่อยคะเพราะไม่ค่อยมีคนพูดถึง ... เพื่อนสาวฝากมาถามคะ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: สอบถามคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มี.ค. 2554, 08:29:39 »
   ผมว่าคุณน่าจะเดินดูตามแต่ละกุฏิก่อนดีมั้ยครับ หรือไม่ก็ศึกษาหาจากกระทู้เก่าๆแล้วค่อยตัดสินใจครับ

อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มี.ค. 2554, 08:59:16 »
ตามนั้นครับน่าจะเดินดูตามกุฏิก่อนนะครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มี.ค. 2554, 10:09:09 »
สอบถามเกี่ยวกับหลวงพี่สมชาย พอดีเพื่อนสาวจะสักกับหลวงพี่ รู้มาว่าหลวงพี่ไม่ได้สักเอง แต่ให้ลูกศิษย์สักให้  ขึ้นชั้น2 แล้วลงมาให้หลวงพี่เป่า ขอความรู้เกี่ยวกับหลวงพี่สมชายหน่อยคะเพราะไม่ค่อยมีคนพูดถึง ... เพื่อนสาวฝากมาถามคะ

พระมหาสมชาย ท่านเป็นหลาน หลวงพ่อเปิ่น ครับ
ถ้าท่าน ไม่มีธุระอื่น ท่านจะสักนำ้มันให้ครับ บางครั้ง ท่านก็สักหมึกให้
ค่าสักแล้วแต่ตกลง สาธุ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มี.ค. 2554, 08:56:04 »
ขอบคุณทุกคำตอบคะ ปล.ราคาค่าสักตามตกลงหมายความว่าถ้าเพื่อนสาวไม่อยากรอนานๆ อยากได้แบบไหนใส่ซองถวายท่านเลยหรือเปล่าคะ ตกลงกับหลวงพ่อเองเพราะเพื่อนสาวต้องการสักน้ำมันคะ ส่วนเราต้องการสักตาข่ายเพชรอ่ะคะ ดูจากกระทู้เก่าๆ จะสักหมึกลายเข้มสวย (ต้องการเข้มและขลังด้วย)

**นอกเรื่องถ้าหลวงพี่สมชายเป่าแล้ว มาให้หลวงพี่นันเป่าอีกครั้งจะได้ไหมคะ ***  เอาแบบขลังๆไปเลย

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มี.ค. 2554, 01:37:54 »
ขอบคุณทุกคำตอบคะ ปล.ราคาค่าสักตามตกลงหมายความว่าถ้าเพื่อนสาวไม่อยากรอนานๆ อยากได้แบบไหนใส่ซองถวายท่านเลยหรือเปล่าคะ ตกลงกับหลวงพ่อเองเพราะเพื่อนสาวต้องการสักน้ำมันคะ ส่วนเราต้องการสักตาข่ายเพชรอ่ะคะ ดูจากกระทู้เก่าๆ จะสักหมึกลายเข้มสวย (ต้องการเข้มและขลังด้วย)

**นอกเรื่องถ้าหลวงพี่สมชายเป่าแล้ว มาให้หลวงพี่นันเป่าอีกครั้งจะได้ไหมคะ ***  เอาแบบขลังๆไปเลย

หมายถึง ค่าสักตามราคา ที่พระมหาสมชาย กำหนด  เช่นสักน้ำมัน ก็ 99 บาทขึ้นไป ไม่รวมราคา ดอกไม้ธูปเทียน
สักหมึก ก็ประมาณ 199 บาท ขึ้นไป  ยันต์ตาข่ายจะมีหรือเปล่าไม่ทราบ แต่ถ้ายันต์ 5 แถว มี เป็นยันต์ ปิโยฯ
สักเสร็จ พระมหาสมชาย เป่าเสกกำกับอีกครั้ง  ไปให้หลวงพี่นัน เป่าเสกอีกครั้ง คงไม่เหมาะ แต่จะให้ดี ก็ขอเมตตา
หลวงพ่อสำอางค์ เจ้าอาวาส เป่าเสกอีกครั้ง ก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มี.ค. 2554, 01:39:15 โดย โยคี »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มี.ค. 2554, 02:21:49 »
ด้วยความเคารพครับ
   ความเห็นส่วนตัวนะครับ
เน้นว่าส่วนตัว
  ถ้าไปสักวัดบางพระ
 ถ้าค่าครูไม่ใช่ 25 บาทดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่หนึ่งซอง
     ผมว่า "เสียหนังนะครับ"
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มี.ค. 2554, 05:09:42 »
เข้าใจแล้วคะ กราบขอบคุณทุกคำตอบคะ  

ในตัว มียันต์ 5 แถวที่หลังด้านซ้ายแล้ว  หลวงพี่นัน สักหมึกให้ ส่วนน้ำมันมี 5แถว สาริกา พุดซ้อน    (หลวงพี่นัน)

นะหน้าทอง กับสักต้นแขนทั้ง2ข้าว เมตตาจาก(หลวงพี่ติ่ง) นะหน้าทองลง 3รอบ 

อีก 2ยันต์  ได้รับความเมตตา จาก(หลวงพี่แป๊ว) อันนี้หลวงพี่แป๊วเมตตาไม่ทราบยันต์อะไร แต่หลวงพี่สักเป่า ออกเสียงว่า( มหาเสน่ห์ .)

ยันต์ที่ ดักจับเงินทอง ที่วัดบางพระ เรียกยันต์อะไรคะ ขึ้นที่หลังด้านขวาอ่ะคะ

หลังจากไปสักยันต์จากวัดบางพระ ชวิตดีขึ้น เงินเข้าตลอด และได้นำปัจจัยไปถวายที่วัดตลอดคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มี.ค. 2554, 05:23:30 โดย kesara_tuy »

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มี.ค. 2554, 07:18:45 »
ได้แต่สิ่งดีๆมาทั้งนั้นเลย ทำไมไม่แนะนำให้เพื่อนสาวของคุณเอาอย่างคุณบ้างหละครับ หมายถึง ค่อยเป็นค่อยไป
อย่ารีบร้อน และไม่ต้องเลือกยันต์เอง ให้พระอาจารย์ท่านดูความเหมาะสมให้ เค้าจะได้รับสิ่งดีๆไปเหมือนๆคุณไงครับ
โดยเฉพาะยันต์ของพระอาจารย์ยันต์แต่ละท่านที่สักให้คุณนั้น คุณรับรู้ได้ด้วยตัวคุณเองแล้วนี่ครับ ว่าเป็นอย่างไร
เพื่อนควรจะแนะนำสิ่งที่เรามั่นใจว่าดีที่สุดให้กับเพื่อนไม่ใช่หรือครับ (ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ) เมื่อถามมาก็ตอบไป ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 มี.ค. 2554, 03:53:14 »
ด้วยความเคารพครับ
   ความเห็นส่วนตัวนะครับ
เน้นว่าส่วนตัว
  ถ้าไปสักวัดบางพระ
 ถ้าค่าครูไม่ใช่ 25 บาทดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่หนึ่งซอง
     ผมว่า "เสียหนังนะครับ"
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 มี.ค. 2554, 05:01:28 »
ที่คุณอภิรัตน์ตอบ กินใจมากครับ  :053:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 มี.ค. 2554, 09:24:03 »
ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านเป็นอย่างมากคะ