ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์สักยันต์  (อ่าน 3167 ครั้ง)

ออฟไลน์ eonozone

• ตติยะ
    • อีเมล
อาจารย์สักยันต์
« เมื่อ: 13 มี.ค. 2554, 09:30:24 »
คือผมอยากทราบว่าอาจารย์ท่านใดที่วัดบางพระที่สักยันต์ค่าครูตามแบบยันต์ที่เลือกครับ แล้วกุฏิท่านอยู่ตรงไหนครับ คือว่าน้องผมอยากไปสักครับ คือน้องผมอยากได้เก้ายอด กับหนุมานครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
ตอบ: อาจารย์สักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มี.ค. 2554, 01:32:31 »
เรื่องยันต์แล้วแต่ท่านพระอาจารย์แต่ละท่านจะเมตตานะครับ ส่วนเรื่องค่าครูหรือเรื่องต่างๆที่ถามมา ลองหาตามกระทู้เก่าๆดูนะครับมีมากมาย
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มี.ค. 2554, 02:28:27 »
คือผมอยากทราบว่าอาจารย์ท่านใดที่วัดบางพระที่สักยันต์ค่าครูตามแบบยันต์ที่เลือกครับ แล้วกุฏิท่านอยู่ตรงไหนครับ คือว่าน้องผมอยากไปสักครับ คือน้องผมอยากได้เก้ายอด กับหนุมานครับ ขอบคุณครับ

ทางด่วน หมายเลข 1 กุฎิพระมหาสมชาย ที่จำหน่ายวัดถุมงคล รุ่นเก่า ลพ.เปิ่น
อยู่บริเวณ มองไปด้านซ้ายมือ ติดกุฎิหลวงพี่ต้อย

ทางด่วน หมายเลข 2 หลวงพี่ตั๊ก อยู่บริเวร ชั้น 2 กุฎิหลวงพี่ญา
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มี.ค. 2554, 04:57:09 »
ด้วยความเคารพครับ
   เรียนเจ้าของกระทู้ครับ
ถ้าน้องชายท่านอยากได้แบบอย่างที่อยาก
 แนะนำไปตามตำหนักที่เค้ารับสักดีกว่าไหมครับ
เพราะว่าวัดบางพระแบบอย่างที่สืบกันมาไม่มีนะครับ
ค่าครูตามภาพนี้
   มีแต่ก่อน ๑๒บาทมาถึง ๒๔บาท ดอกไม้ธูปเทียน  บุหรี่
ลายสักแล้วความเมตตาของครูบาอาจารย์
  ค่าครูตามภาพมาตอนที่หลวงพ่อท่านไม่อยู่แล้วนะครับ
 พิจารณาเอาเองนะครับ
     แต่ความเห็นส่วนตัวผมว่า ถ้าสักค่าครูตามภาพ
ที่วัดบางพระ ผมว่าเสียหนังนะครับ  (ความเห็นส่วนตัว)
 ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มี.ค. 2554, 05:54:51 »
ด้วยความเคารพครับ
   เรียนเจ้าของกระทู้ครับ
ถ้าน้องชายท่านอยากได้แบบอย่างที่อยาก
 แนะนำไปตามตำหนักที่เค้ารับสักดีกว่าไหมครับ
เพราะว่าวัดบางพระแบบอย่างที่สืบกันมาไม่มีนะครับ
ค่าครูตามภาพนี้
   มีแต่ก่อน ๑๒บาทมาถึง ๒๔บาท ดอกไม้ธูปเทียน  บุหรี่
ลายสักแล้วความเมตตาของครูบาอาจารย์
  ค่าครูตามภาพมาตอนที่หลวงพ่อท่านไม่อยู่แล้วนะครับ
 พิจารณาเอาเองนะครับ
     แต่ความเห็นส่วนตัวผมว่า ถ้าสักค่าครูตามภาพ
ที่วัดบางพระ ผมว่าเสียหนังนะครับ  (ความเห็นส่วนตัว)
 ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

เสียหนังนี่หมายถึงว่าได้แต่ความสวยงามแล้วก็เจ็บตัวฟรีหรือเปล่าครับพี่

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มี.ค. 2554, 10:05:30 »
ด้วยความเคราพครับ ส่วนตัวผมก็บอกน้องเขาแล้วว่าสักกับพระอาจารย์ก็ต้องแล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตา แต่เนืองจากน้องเขาอยากได้แค่2ยันต์  เพราะว่าเขากลัวจะมีปัญหากับทางบ้านเพราะว่ายังเด็กอยู่อายุประมาณ18ครับและผมได้ยินมาว่าที่วัดมีการสักแบบค่าครูตามยันต์มาด้วย ผมก็เข้าใจความหวังดีนะครับ อาจารย์ที่สักที่วัดค่าครูตามยันต์ ไม่ใช่ลูกศิษย์ที่วัดบางพระหรือครับ ถ้าสักมาแล้วมันเสียหนังแต่คนที่ได้รับการสักมาแล้วปฏิบัติตัวดีไม่ก่อความเดือดร้อนให้กับชาวบ้าน ระลึกถึงและเลือมใสศรัทธาหลวงพ่อเปิ่น มันก็ไม่ผิดอะไรนี่ครับ ผิดถูกประการใดก็ขออภัยมานะที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มี.ค. 2554, 10:22:46 »
ส่วนตัวผมว่า
สักตามเอกลักษณ์ของวัดบางพระก็สวยดีนะครับ

แต่หากประสงค์แบบนั้น ก็ไม่ได้ผิดประการใด
แต่ขอให้ประพฤติ ปฏิบัติตนดีๆ รักษาศีลและข้อห้ามครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มี.ค. 2554, 11:45:43 »
ครับขอบคุณมากครับ ผมจะบอกน้องเขาถ้ากลัวที่บ้านว่าก็ให้สักม้ำมันก็ได้ครับ จะได้สักแบบฉบับวัดบางพระด้วยครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความหวังดีครับ คำพูดใดที่ผิดพลาดใดก็ขออภัยด้วครับ