ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ตะกรุดเกี่ยวกับเสือของขึ้นได้ด้วยหรอคับ  (อ่าน 2733 ครั้ง)

ออฟไลน์ sixonenine

• ตติยะ
พอดีเพื่อนผมเค้าขึ้น

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
โดยส่วนตัว ไม่เคยเจอ และไม่เคยเป็น..... อาจจะอุปาทาน หรืออย่างไรไม่ทราบ

อาจจะตอบไม่ถูกใจต้องขออภัยด้วยครับ

ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2554, 07:29:47 โดย ~beauty~ »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
คนเราโกหกคนได้ทั้งโลก แต่ไม่อาจโกหกตัวเองได้ ของขึ้น ขึ้นจริงขึ้นปลอมตัวคนนั้นรู้ดีอยู่แก่ใจครับ อย่าไปให้ความสำคัญเรื่องนี้เลยครับ ยิ่งให้ความสำคัญมากเท่าไหร่ก็จะมีคนของขึ้นมากเป็นเงาตามตัว หากค่านิยมเปลี่ยนเป็นคนของขึ้นแล้วไม่เท่ไม่เจ๋งก็จะเหลือคนของขึ้นน้อยลงครับ
ปล.ขึ้นปลอมขึ้นทำไม เพราะตัวเองก็รู้อยู่แก่ใจ ควรละอายใจกันบ้างน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ คนเมืองเหนือ

• จตุตถะ
  • ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี
คนเราโกหกคนได้ทั้งโลก แต่ไม่อาจโกหกตัวเองได้ ของขึ้น ขึ้นจริงขึ้นปลอมตัวคนนั้นรู้ดีอยู่แก่ใจครับ อย่าไปให้ความสำคัญเรื่องนี้เลยครับ ยิ่งให้ความสำคัญมากเท่าไหร่ก็จะมีคนของขึ้นมากเป็นเงาตามตัว หากค่านิยมเปลี่ยนเป็นคนของขึ้นแล้วไม่เท่ไม่เจ๋งก็จะเหลือคนของขึ้นน้อยลงครับ
ปล.ขึ้นปลอมขึ้นทำไม เพราะตัวเองก็รู้อยู่แก่ใจ ควรละอายใจกันบ้างน่ะครับ

ถูกต้องนะครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เพื่อนคนหนึ่งบูชาตะกรุดหนังเสือมา แล้วหลวงพ่อท่านใส่ตะกรุดหนังเสือให้แล้วขนหัวลุกนะครับ แต่ไม่เคยได้ยินว่าคนใส่ตะกรุดแล้วของขึ้นสักครั้ง

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมว่าเป็นไปไม่ได้หรอกครับ ผมเป็นลูกศิษย์วัดบางพระ ปีนี้ก็ค :093:รบ 20 ปีพอดี ยังไม่เคยได้ยินเลยครับ

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
พอดีเพื่อนผมเค้าขึ้น

อิจฉาจัง  :053:
ผมเป็นลูกศิษย์วัดนี้ก็หลายปี ลายที่หลังก็เกือบเต็ม (เสือก็มี) เหลืออีกนิดเดียว
แถมยังไปงานไหว้ครูทุกปีไม่เคยขาด แต่เชื่อไหมครับ...ของไม่เคยขึ้นเลยสักครั้ง :005:

สบายๆ ครับ ขอให้มีแต่สิ่งดีๆ เข้ามาก็พอ (และก็มาเรื่อยๆ เสียด้วยสิ :045::054: :054: :054:

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
ไม่เคยได้ยินใส่ตะกรุดเสือของขึ้น  :069:
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
ผมก็คนนึงสงสัยมาจนถึงทุกวันนี้ มันไม่ใช่อะไร ที่เห็นของขึ้น มันอะไรจะขึ้นง่ายอย่างนั้น วันนี้ก็เห็นอีก แค่ยกพานครูกับหลวงพี่นันท์ ยังไม่ทันวางพานก็ขึ้นแล้ว เป็นไปได้มั๊ยครับพี่ๆ อยากเรียนถาม ตัวผมเองสักกับพระอาจารย์นันท์จนจะเต็มหลัง ยังไม่เคยของขึ้นซักครั้งเลย ขึ้นจริงไม่มีใครว่าอะไรหรอก เพราะว่าเป็นการเคารพครูบาอาจารย์ แต่ถ้าขึ้นหลอกๆอยากจะโชว์ นี่ผมว่ามันจะเป็นการลบหลู่ครูบาอาจารย์ท่านน่ะ ยังมีอีกเยอะที่ผมช่วยดึงหนังให้ ยันต์ก็ยังไม่เยอะ อักขระก็ยังน้อยอยู่เลย พอพระอาจารย์ท่านเป่าให้ ก็ขึ้นแล้ว ซึ่งดูแล้วมันไม่น่าจะของขึ้นอะไรง่ายๆขนาดนั้น จริงมั๊ย