ผู้เขียน หัวข้อ: ห่างหายไปนาน รบกวนศิษย์พี่อัพเดทให้ด้วยค่ะ  (อ่าน 1132 ครั้ง)

ออฟไลน์ lanenacindy

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
กราบสวัสดีครูบาอารจารย์วัดบางพระ และศิษย์พี่ทุกท่านค่ะ
    ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยที่ห่างหายจากเวบบอร์ดไปเกือบ ๒ ปี เพราะวุ่นวายกับการเลี้ยงลูกอ่อน บวกกับยังอยู่ต่างประเทศ..  ปีนี้ก็ไม่มีโอกาสได้กลับบ้านและไปร่วมงานไหว้ครูบาอาจารย์อีกเช่นเคย... ปีที่แล้วได้กลับบ้านแต่ไม่มีโอกาสไปกราบครูบาฯ รวมทั้งหลวงพี่นัน อาจารย์สักยันต์ของหนูค่ะ..เศร้าใจมากเลย แต่ยังระลึกถึงครูบาฯ ตลอดเวลา และที่บ้านก็มียันต์ผืนใหญ่ไว้บูชาตลอด   อยู่เมืองนอกเมืองนาทำได้ดีที่สุดก็แค่นี้ค่ะคือระลึกถึง  กราบไหว้ และถวายของทุกวันพระ

มีเรื่องอยากรบกวนศิษย์พี่ผู้รู้ว่ามีหนทางที่จะสั่งจองเสื้อข้ามประเทศไหมคะ?? หรือว่าจะให้ญาติที่บ้านสั่งจองให้แล้วส่งต่อให้หนูอีกทีจะง่ายกว่าไหมคะ??

และอีกเรื่องที่สำคัญคือได้รับการสักยันต์น้ำมันสาริกา  หงส์คู่  ณหน้าทอง พุดซ้อน กับหลวงพี่นันมา แต่ด้วยความหยาบของการใช้ชีวิต บวกกับคำด่าที่ใช้กับฝรั่ง หนูคิดว่ามนต์คาถาหายหมดแล้ว  กลับกุฏิหลวงพี่หมดแล้ว ต้องทำยังไงคะถึงจะเรียกกลับคืนมาได้โดยที่ตัวยังอยู่ตปท. ไม่มีโอกาสกลับไปให้หลวงพี่นันเป่ามนต์อีกรอบ  รบกวนช่วยตอบคำถามด้วยค่ะ และต่อไปหนูจะระวังคำพูดคำจาให้มากยิ่งขึ้นกว่านี้ค่ะ

น้องส้ม
สะใภ้แดนจิงโจ้

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
กลับมาไหว้ครู ขมาครูที่วัดครับ

ออฟไลน์ lanenacindy

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณมากค่ะศิษย์พี่ที่ให้คำตอบอันกระจ่างกับหนู..ปีหน้าคงไ้ด้มีโอกาสกลับไปขมาครูแล้วไหว้ครูค่ะ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ถ้าต้องการสั่งเสื้อของเว็บบอร์ด ให้ติดต่อที่หลวงพี่เว็บได้โดยตรงเลยครับน่าจะยังพอมีเหลืออยู่ครับ

ส่วนที่ว่าไม่สามารถเดินทางมาร่วมงานไหว้ครูไดเ ก็ไหว้ที่บ้านเราก็ได้ครับระลึกถึงครูอาจารย์

ขอขมาที่เราได้ทำผิดหรือล่วงเกินโดยที่ไม่ได้ตั้งใจ และขอพรบารมีในสิ่งดีๆให้ท่านเมตตาคุ้มครองเรา

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น