ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากให้พี่ๆทุกท่านช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับศิษย์หลวงปู่ทุกท่าน  (อ่าน 769 ครั้ง)

ออฟไลน์ idolizers

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยากให้พี่ๆทุกท่านช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับคือว่าผมอยากทราบว่าถ้าหากเราสักน้ำมันจากวัดบางพระและผ่านการไหว้ครูและครอบครูมาแล้วนั้นเราสามารถไปสัก Tattoo ทับยันต์ที่เราสักน้ำมันได้ไหมครับ :010: :086:หรือว่ามันไม่ดีไม่ควรช่วยให้คำแนะนำด้วยครับจากลูกศิษย์เดียวกันคือหลวงปู่เปิ่นที่เคารพของทุกคนชาวบางพระครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ความคิดของผมคิดว่าไม่สมควรครับเพราะเรารู้อยู่แล้วว่าเราสักอะไรไว้ที่หลังแต่กลับไปสักTattooทับยันต์ที่เราให้พระอาจารย์สักให้ ถือว่าเราไม่เคารพพระอาจารย์ของเรา ถ้าเป็นสักน้ำมันจากที่วัดอาจจะทับกันบ้างก็ไม่เป็นไร
เป็นความเห็นส่วนตัวน๊ะครับเดี๋ยวรอให้พี่ๆท่านอื่นเข้ามาตอบครับ
  :066:  :066:  :066:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"