ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้คาถาครอบครูครับ  (อ่าน 7975 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongsatong

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากได้คาถาครอบครูครับ
« เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 12:16:21 »
เปรียวอุดร

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากได้คาถาครอบครูครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 07:17:32 »
ไม่มีครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 08:43:38 »
เปรียวอุดร
กรรม ต้องการครอบครูเองเลยรึครับ 01; 01;(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 เม.ย. 2554, 10:44:23 »
อ้างถึง
อ้างจาก: pongsatong ที่ เมื่อวานนี้ เวลา ๑๒:๑๖:๒๑
เปรียวอุดร

กรรม ต้องการครอบครูเองเลยรึครับ  (ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณครับ) 

เห็นด้วยตามนั้นครับ

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 เม.ย. 2554, 11:11:47 »

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 เม.ย. 2554, 03:51:17 »
ของแบบนี้ ไม่ได้มีให้ง่ายๆ ครัฟ
ต้องร่ำเรียนจากครูบจารย์มาหรืออาจารย์เป็นคนสอนเป็รครูผู้ประสิทธิ์วิชา

ขนาดผมเรียนมายังไม่ได้คาถานี้เลย
ผิดอันใด ขอ อภัย ณ ที่ นี้  อิอิ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 เม.ย. 2554, 10:27:24 »
ของแบบนี้ ไม่ได้มีให้ง่ายๆ ครัฟ
ต้องร่ำเรียนจากครูบจารย์มาหรืออาจารย์เป็นคนสอนเป็รครูผู้ประสิทธิ์วิชา

ขนาดผมเรียนมายังไม่ได้คาถานี้เลย
ผิดอันใด ขอ อภัย ณ ที่ นี้  อิอิ
พิมพ์ตก พิมพ์หล่น ระวังความหมายเพี้ยนนะครับ :010: :010:
ด้วยความเคารพครับ ช่วยกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง จะดีมากนะครับ :054: :054:

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณครับผม) :054: :054:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พ.ค. 2554, 11:57:32 »
 :054:มีคาถาครอบตัวเองมาฝากคับ โอมกูจะเรียกพระมนต์กูเอยอันหนีไปจากตนกูมาเข้าตนกู โอมกูจะเรียกพระมนต์กูเอยอันหนีไปอยู่ป่ามาเข้าตนกู โอมกูจะเรียกพระมนต์กูเอยอันหนีไปอยู่ใต้ท้องพระแม่ธรณีมาเข้าตนกู โอมกูจะเรียกพระมนต์กูเอยอันหนีไปอยู่นอกฟ้าป่าหินมพานต์มาเข้าตนกู  (นะโมโสทายะ)(โสมาเรสะ)(อะวิกรึงคะเร)ถ้าไม่เข้าใจหรือมีข้อผิดผาดประการใดกระผมขออภัยและกรุณาช่วยชี้แนะด้วย (เปรียวศิษย์ครูบากุ้ง)อุดรธานี :017: :017:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พ.ค. 2554, 12:01:07 »
ขอกราบอาราชธนาพระเดชพระคุณองค์หลวงพ่อ เปิ่น จงช่วยคุ้มครองอำนวยชัยแก่ทุกท่านให้จงพบประสบเจอแต่สิ่งที่ดีๆๆด้วยเทอญสาธุ

ออฟไลน์ พฤกษาประดับศพ

• อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา
  • ตติยะ
  • อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 พ.ค. 2554, 12:18:43 »
เปรียวอุดร
:054:มีคาถาครอบตัวเองมาฝากคับ โอมกูจะเรียกพระมนต์กูเอยอันหนีไปจากตนกูมาเข้าตนกู โอมกูจะเรียกพระมนต์กูเอยอันหนีไปอยู่ป่ามาเข้าตนกู โอมกูจะเรียกพระมนต์กูเอยอันหนีไปอยู่ใต้ท้องพระแม่ธรณีมาเข้าตนกู โอมกูจะเรียกพระมนต์กูเอยอันหนีไปอยู่นอกฟ้าป่าหินมพานต์มาเข้าตนกู  (นะโมโสทายะ)(โสมาเรสะ)(อะวิกรึงคะเร)ถ้าไม่เข้าใจหรือมีข้อผิดผาดประการใดกระผมขออภัยและกรุณาช่วยชี้แนะด้วย (เปรียวศิษย์ครูบากุ้ง)อุดรธานี :017: :017:
[bgcolor=#e10000]ไปเรียนที่ไหนมา คาถาครอบตัวเอง อีกหน่อยคงไม่ต้องมีครูบาอาจารย์ละเป่าครอบเอง และ คนอื่นด้วย ผมคงไม่กล้าเป่าครอบตัวเอง กลัวบ้า กลัวเพียร กลัวขี้กลากจะกินกบาลครับ[/bgcolor]      
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2554, 12:21:20 โดย พฤกษาประดับศพ »
[bgcolor=#d70000][shake]ขอนับถือ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระ จนกว่าชีวิตจะดับสิ้น[/shake][/color][/bgcolor]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 พ.ค. 2554, 12:42:34 »
:054:มีคาถาครอบตัวเองมาฝากคับ โอมกูจะเรียกพระมนต์กูเอยอันหนีไปจากตนกูมาเข้าตนกู โอมกูจะเรียกพระมนต์กูเอยอันหนีไปอยู่ป่ามาเข้าตนกู โอมกูจะเรียกพระมนต์กูเอยอันหนีไปอยู่ใต้ท้องพระแม่ธรณีมาเข้าตนกู โอมกูจะเรียกพระมนต์กูเอยอันหนีไปอยู่นอกฟ้าป่าหินมพานต์มาเข้าตนกู  (นะโมโสทายะ)(โสมาเรสะ)(อะวิกรึงคะเร)ถ้าไม่เข้าใจหรือมีข้อผิดผาดประการใดกระผมขออภัยและกรุณาช่วยชี้แนะด้วย (เปรียวศิษย์ครูบากุ้ง)อุดรธานี :017: :017:

อันนี้ใช่จริงๆเหรอครับ

โสมาเรสะ อะวิกรึงคะเร เป็นคาถาเรียกอาคมเข้าตัว ของหลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย คนในบ้านผมท่องกันทุกเช้าก่อนออกจากบ้านครับ อันนี้เป็นคาถาสำหรับเรียกอาคมเข้าตัว ไม่ใช่คาถาครอบครู จริงแท้แน่นอนครับ ผิดพลาดขออภัยครับ ถ้ามีคาถาครอบครู ก็ไม่ต้องไปงานไหว้ครูกันแล้วครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 พ.ค. 2554, 03:33:27 »
[size=30pt]คาถาบทนี้ไม่ใช่คาถาครอบครูแต่เป็นคาถาเรียกของเรียกอาคมครับและที่ว่ากลัวบ้ากลัวต่างๆนาๆนั้นไม่ต้องกลัวหรอกครับผมใช่เป็นประจำ[/size]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 พ.ค. 2554, 04:38:05 »
[size=30pt]คาถาบทนี้ไม่ใช่คาถาครอบครูแต่เป็นคาถาเรียกของเรียกอาคมครับและที่ว่ากลัวบ้ากลัวต่างๆนาๆนั้นไม่ต้องกลัวหรอกครับผมใช่เป็นประจำ[/size]

สวัสดีครับพี่
ช่วยอธิบายชัดๆได้ไหม เริ่มสับสนแล้วนะครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 พ.ค. 2554, 07:47:31 »
ขอโทษครับที่ทำให้สับสน คาถานี้เป็นคาถาเรียกของเรียกมนต์กลับมาเข้าตนเองและช่วยเพิ่มพลังให้กลับตนเองอีกด้วยดั่งนั้นกระผมจึงถือว่าพระคาถาอันสุดยอดบทนี้เป็นเหมือนคาถาครอบตัวเองครับผมถูกผิดช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ ขอคุณครับผมเปรียวศิษย์อาจารย์สิทธิ์ คงเพชร