ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยดูเหรียญ ล.พ.เปิ่น ปี ๑๙ องค์นี้ให้หน่อยครับ(T๐T)  (อ่าน 1475 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ดูได้อย่างเดียวครับ แต่ให้ฟันธงยากครับ เพราะพระสภาพสึกมากๆ รายละเอียดตำหนิต่างๆลบเลือนไปเกือบหมด แต่ก็ยังพอมองออกว่าเป็นเหรียญปี 19 ส่วนตัวชอบครับ โดยเฉพาะเม็ดบดเหนือศรีษะหลวงพ่อ แม้จะเลือนลางแต่ก็คงเอกลักษณ์ไว้ แบ่งมาให้ผมใช้ก็ได้นะครับ อิๆ
 :004:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาตเสนอความเห็นครับ
ผมเห็นด้วยกับคุณTuxky เลยครับว่าฟันธงยาก
ถ้าพบเห็นเหรียญหลวงปู่ในสภาพแบบนี้ ก็จงยังยัังใจไว้หน่อย
อดทนรอเหรียญที่ยังสามารถดูตำหนิได้ ชี้ขาดแท้หรือเก๊ได้จะดีกว่านะครับ
แต่ท่าน๗๗๗ ก็มีของดีของหลวงปู่รวมทั้งเหรียญปี 19 มากมาย
และขยันเดินอยู่แล้ว น่าจะรอได้และคงได้เหรียญสภาพน่ารักมาเพิ่มอีกแน่ๆ อิ อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2554, 09:22:33 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
ขอให้เป็นของหลวงพ่อ
คุณ ๗๗๗ เก็บหมดเลยนะครับ  :053: :053: :053:

ถ้าเป็นผมก็คงอาจจะนำไปถวายที่วัด เอาไว้เป็นชนวน มวลสาร ในการทำรุ่นต่อๆ ไป (คิดในใจนะ  :062:)

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แม้จะเลือนลางแต่ก็ยังพอมองออกว่าเป็นเ..หรียญปี 19 
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ superpood

• ทุติยะ
  • **
เหลือแต่โครงสร้างเท่านั้น ..คงต้องพิจารณารอยตำหนิ ด้านข้างของเหรียญที่พอจะมีอยู่ :010: