ผู้เขียน หัวข้อ: จะเพิ่มเป็น 29 ยอด  (อ่าน 1921 ครั้ง)

ออฟไลน์ indiisk8

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
จะเพิ่มเป็น 29 ยอด
« เมื่อ: 11 มิ.ย. 2554, 04:57:02 »
ต้องทำยังไงอ่อครับถึงจะเพิ่ม จาก 9ยอด เป็น 29 ยอดอ่าครับ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: จะเพิ่มเป็น 29 ยอด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2554, 05:09:56 »
ก็ไปที่วัดเรื่อยๆ เดี๋ยวอาจารย์ท่านก็จะเมตตาให้ครับ ส่วนใหญ่ จะเป็นไปตามลำดับ  เช่น ยันต์เก้ายอด สองยอด เจ็ดยอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย มหาอุต เดี๋ยวก็ได้ครับ หมั่นภาวนาไว้ ถ้าได้ช้าหน่อย ก็คิดเสียว่า พระอาจารย์ ท่านฝึกความอดทน กว่าจะได้ของดี ต้อง มีความมานะ อดทนครับ

ขอให้โชคดี :017:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2554, 02:51:46 »
ก็ไปที่วัดเรื่อยๆ เดี๋ยวอาจารย์ท่านก็จะเมตตาให้ครับ ส่วนใหญ่ จะเป็นไปตามลำดับ  เช่น ยันต์เก้ายอด สองยอด เจ็ดยอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย มหาอุต เดี๋ยวก็ได้ครับ หมั่นภาวนาไว้ ถ้าได้ช้าหน่อย ก็คิดเสียว่า พระอาจารย์ ท่านฝึกความอดทน กว่าจะได้ของดี ต้อง มีความมานะ อดทนครับ

ขอให้โชคดี :017:

เห็นด้วยกับพี่คนนี้ครับ :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2554, 05:22:32 »
ไม่ต้องรีบร้อนครับคุณน้อง indiisk8 ไปวัดบ่อยๆเดี๋ยวพระอาจารย์ท่านจะพิจรณาให้เองครับ โบราณว่าไว้ ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับ  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2554, 06:36:31 »
ใจเย็นๆแล้วจะดีเอง

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2554, 10:31:24 »
ค่อยๆ ไปตามลำดับนะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2554, 02:34:36 »
ถึงเวลาอันสมควรพระอาจารย์ท่านก็จะเมตตาให้เองนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.