ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมัน อ.ก๊อง  (อ่าน 3534 ครั้ง)

ออฟไลน์ oMaryo

• ตติยะ
สักน้ำมัน อ.ก๊อง
« เมื่อ: 14 มิ.ย. 2554, 05:38:21 »
ได้ไปสักน้ำมันกับ อ.ก๊อง มาคะ ท่านใจดีมาก และให้ข้อคิดคำสอนต่างๆมากมาย และท่านก็เมตตามากเลยค่ะ
ไปสักกับท่านมาหลายรอบแล้ว ท่านสักน้ำมันมือเบามาก ถ้ามีเวลาว่างจะไปหาท่านเรื่อยๆเลยค่ะ  :053: :027: :045: :005:
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ pakkredtop

• ตติยะ
ตอบ: สักน้ำมัน อ.ก๊อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2554, 09:15:16 »
ดีจังครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2554, 09:16:35 »
นำภาพมาให้ชมกันบ้างนะครับ เผื่อมีโอกาสจะไปสักกับท่านบ้าง เพราะผมไม่รู้จักท่านจริงๆ มีไรดีๆแนะนำกันบ้างนะครับผมอยู่ไกลครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2554, 10:54:19 »

เอารูปหลังแฟนมาให้ดูค่ะในรูปเข็มของอาจารย์ก๊องท่านเดียว ทีแรกแฟนสักหลายพระอาจารย์ทั้งพระอาจารย์ญา พระอาจารย์แป๊ว แต่ว่าหนูสักด้วยก็เลยมาสักกับอาจารย์ก๊องท่านเดียว เพราะว่าท่านเป็นฆราวาสเลยคิดว่าสะดวกกว่าสำหรับผู้หญิงค่ะ ก็เลยรอด้วยกันเลย ครั้งแรกเคยสักเก้ายอดกับอาจารย์หนวดแต่ว่าช่วงหลังๆไปวันธรรมดาค่ะ เลยไม่ได้เจออาจารย์หนวดเลย อาจารย์ก๊องอยู่กุฏิเดียวกับพระอาจารย์โมทย์ค่ะ ข้างๆกุฏิพระอาจารย์ต้อย

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2554, 11:05:11 »
สวยครับเข้มขลังมากๆ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 06:11:28 »
อยากทราบว่าอ.ก๊องยังสักอยู่ที่วัดหรือเปล่าครับ 36;

ออฟไลน์ kattaleeya

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 11:55:51 »
อ.ก๊องสักน้ำมันมือเบาเหรอคะ น่าสนใจจัง อิอิ อยากไปสักมั่งจังเลย

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 11:00:20 »
อยากทราบว่าอ.ก๊องยังสักอยู่ที่วัดหรือเปล่าครับ 36;

ไปตั้งแต่อ.ก๊องเพิ่งลาสิกขาน่ะค่ะจนถึงเมื่อเดือนที่แล้วไปยังเจออ.ก๊องสักที่วัดอยู่นะคะ อยู่ที่กุฏิเดิมน่ะค่ะ

อ.ก๊องสักน้ำมันมือเบาเหรอคะ น่าสนใจจัง อิอิ อยากไปสักมั่งจังเลย

ก็เบาพอสมควรนะคะ ที่จริงหลวงพระอาจารย์แป๊วก็มือเบา แต่ อ.ก๊องอาจจะเบากว่านิดหน่อยค่ะ แต่พระอาจารย์แป๊วเป็นพระน่ะค่ะ ส่วนตัวเลยคิดว่าสักกับฆราวาสสะดวกกว่านิดหน่อยน่ะค่ะ ไม่ต้องกลัวว่าจะไปโดนตัวท่าน

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2554, 10:53:31 »
จริงเเล้วท่านชื่อว่าอาจารย์ กด ครับ เป็นศิษย์ที่ได้รับการประสิทธิ์ประสาทวิชาเเละครอบครูจากหลวงน้าต้อยเพื่อที่สืบทอดวิชาสักสายวัดบางพระครับเเละยังเป็นศิษย์รุ่นน้องท่านอาจารย์หนวดอีกครับ ตอนนี้ท่านสักอยู่ซอยข้างๆวัดบางพระครับ (ขลังเเละลายเส้นสุดยอดครับ)ไม่ว่าจะสักกับอาจารย์ท่านไหนขอให้ตัวเองปฎิบัติดีปฎิบัติชอบก็ขลังเเล้วครับหมั่นภาวนา คาถาอยู่เป็นนิจ เพราะวิชามาจากสายเดียวกันครับ บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกท่านครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ A7X_TUM

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2554, 11:03:39 »
จริงเเล้วท่านชื่อว่าอาจารย์ กด ครับ เป็นศิษย์ที่ได้รับการประสิทธิ์ประสาทวิชาเเละครอบครูจากหลวงน้าต้อยเพื่อที่สืบทอดวิชาสักสายวัดบางพระครับเเละยังเป็นศิษย์รุ่นน้องท่านอาจารย์หนวดอีกครับ ตอนนี้ท่านสักอยู่ซอยข้างๆวัดบางพระครับ (ขลังเเละลายเส้นสุดยอดครับ)ไม่ว่าจะสักกับอาจารย์ท่านไหนขอให้ตัวเองปฎิบัติดีปฎิบัติชอบก็ขลังเเล้วครับหมั่นภาวนา คาถาอยู่เป็นนิจ เพราะวิชามาจากสายเดียวกันครับ บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกท่านครับ
อาจารย์กด  อาจารย์ก็อง คนละท่านกันนะครับ  36;

ออฟไลน์ honeyls

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ก.พ. 2556, 12:55:33 »
 :001:ใช่ค่่ะ อ.ก๊องท่านใจดีมาก ท่านจะชอบสอน และให้คติเตือนใจต่างๆ เมื่อวานเราไปหาท่านมา ท่านเมตาให้เสือคู่ มาค่่ะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 ก.พ. 2556, 07:09:18 »
ยินดีด้วยครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ l3itong

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ก.พ. 2556, 04:58:37 »
อาจารย์ที่ใส่แว่นมีอายุหน่อยใช่รึปล่าวครับ

ออฟไลน์ honeyls

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 ก.พ. 2556, 09:47:12 »
 :050:ใช่ค่่ะ