ผู้เขียน หัวข้อ: แล้วมีเกจิท่านไหนดัง ๆ แถว ๆ สมุทรปราการ ฉะเชิงเทรา บ้างครับ มีใครรู้บ้างไหมเอ่ย  (อ่าน 8843 ครั้ง)

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล
ถ้ามี อยู่ที่วัดไหน มีท่านไหนพอรู้ช่วยบอกทีคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
1. ลพ.ทองใบ วัดบ้านเก่าครับ
2. ลพ.ฟู วัดบางสมัครครับ
ฉะเชิงเทราครับทั้ง2รูปเลย

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
พระครูวิจารธรรมคุณ (หลวงพ่อชาญ) อายุ 92 ปี วัดบางบ่อ จ.สมุทรปราการ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
องค์นี้ดังแน่ เมื่อหลายปีก่อน มีเริ่องราวขึ้นหน้าหนังสือพิมพ์ หลายฉบับ เรื่องพระสงฆ์ถูกยิง ถูกแทงไม่เข้า เรื่องพอจำได้คราวๆ มีอยู่ว่า
วันนั้น มีโจรบุกเข้าปล้น กุฎิเจ้าอาวาสเพื่อหวังเงิน ที่ชาวบ้านได้บริจาคทำบุญไว้กับท่าน ท่านได้ต่อสู้ขัดขวางการปล้นชิงทรัพย์ และร้องเรียก
ให้คนช่วย เมื่อเสียงดังไปกุฎิพระข้างเคียง จึงได้มีพระภิกษุประมาณ 3 รูป ได้มีเสียงดัง และเสียงการต่อสู้กัน จึงเข้ามาช่วย พอเปิดประตูเข้ามาเท่านั้น
เสียงดัง เปรียงๆ โดนปืน มรณะภาพ ไป 2 รูป อีกรูปบาดเจ็บ  แล้วพวกโจรก็หนีไป ส่วนตัวเจ้าอาวาส บาดเจ็บเล็กน้อย จากรอยถูกมีดแทง แต่ไม่เข้า
และจะโดนปืนยิง ด้วย แต่ไม่เข้า หรืออย่างไรไม่แน่ชัด นานมาแล้ว ท่านคือ หลวงพ่อสมชาย วัดโพรงอากาศ จ.ฉะเชิงเทรา
    และปัจจุบันท่านได้ออก จตุคามรามเทพ ด้านหน้า เป็นหลวงพ่อโสธร สวยงามมาก
    ผิดพลาด ประการใดขออภัยด้วย
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม