ผู้เขียน หัวข้อ: มีดหมอหลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว  (อ่าน 13413 ครั้ง)

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ศิษย์บางพระท่านใดพอรู้ประวัติหรือข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับมีดหมอหลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้วก็เชิญลงความเห็นได้ครับ
มีดลายกงจักรนารายณ์ กับ ลายนาคเกี้ยว ( พุทธคุณดีเยี่ยม )

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: มีดหมอหลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.ค. 2554, 11:26:01 »
พอรู้มาบ้างเล็กน้อยครับว่าท่านเป็นศิษย์เอกหลวงพ่อกัน ซึ่งหลวงพ่อกันเป็นศิษย์เอกหลวงพ่อเดิม ครับ สรุปก็คือมีดหมอหลวงพ่อสะอาดเป็นสายเดียวกับมีดหมอหลวงพ่อเดิม ผมก็เลยไม่แปลกใจว่าทำไมพุทธคุณของมีดหมอหลวงพ่อสะอาดถึงเด่นนัก ใครพบเจอก็เก็บไว้นะครับหาอยากเต็มที ควรมิควรแล้วแต่จะพิจารณาครับ มีข่าวไรดีๆเกี่ยวกับวัตถุมงคลผมก็จะนำมาบอกกล่าวให้ทุกๆท่านได้ทราบพอประมาณครับ สวัสดี

ออฟไลน์ niphatpong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: มีดหมอหลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ค. 2554, 08:40:39 »
สวยครับ

อยากได้บ้าง  ^^  :015:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ค. 2554, 09:24:16 »
สวยครับ :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.ค. 2554, 08:03:41 »
สุดยอดเลยครับกับรูปท่าน ขอบคุณมากครับที่กรุณาให้ข้อมูลให้กระผมได้ศึกษาเกี่ยวกับหลวงพ่อสะอาดครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.ค. 2554, 07:36:18 »
ขอบคุณครับ                              

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2554, 04:54:11 »
วันนี้พี่ที่บริษัทไปวัดเขาแก้วมาครับแต่ไม่เจอหลวงพ่อ แต่คนคนในวัดบอกว่ามีของหลวงพ่อกัน เป็นมีดปากกา ราคา 400 บาทพี่เค้าจะบูชามาให้ แต่ผมว่าไม่น่าจะใช่เลยรอรอบหน้าดีกว่า รอบนี้ไม่มีวาสนาครับ :070: :070: :070:

ปล.ถ้าจะเอาให้ชัวร์ต้องรับจากมือหลวงพ่อเลยรึเปล่าครับ
I AM GRAPHIC DESIGNER

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2554, 08:02:22 »
ถูกต้องครับ นึกแล้วต้องเจอแบบนี้ลืมบอกไปจะมีคนมาเสนอราคามีดหลวงพ่อกันครับของปลอมครับอย่าไปสนใจเพราะหลวงพ่อไม่รู้เรื่อง อะไรด้วยรอรับจากมือหลวงพ่อดีกว่าครับ