ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวอนถามท่านผู้รู้ที่ครับ ช่วยตอบทีครับ  (อ่าน 1074 ครั้ง)

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
ขอถามว่า ที่วัดบางพระ ในตอนนี้ยังทำการสักอยู่หรือเปล่า ครับ

ผมกลัวจะไปแล้วไม่ได้สักเพราะ พระจำพรรษา ยังไงช่วยตอบให้รู้แจ้งทีนะครับ
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

ออฟไลน์ AiNongTum

• ตติยะ
  • นายสิบเจ้าของคลัง
    • อีเมล
มีครับมี ยิ่งเข้าพรรษานี่ล่ะครับ พระท่านจำพรรษาที่วัดทุกรูป
ไม่มีออกปริวาสกรรม
(จำพรรษานะครับ แต่ถ้าจำวัดนี่อีกเรื่อง ขำขำนะครับ)

ผิดถูกอย่างไรขออภัยครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยังมีการสักทุกๆวันครับ

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
ครั้งล่าสุดที่ผมไปสักกับพระอาจารย์  อภิญญา มีพระลูกศิษย์ถามท่านเรื่องการสักในช่วงเข้าพรรษา ท่านพระอาจารย์ได้ตอบว่า สักให้เฉพาะคน
ส่วนพระกับเณร ท่านอยากให้ศึกษาข้อธรรมะต่างๆเลยงดสัก :054:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี