ผู้เขียน หัวข้อ: " นะ " พ ร ะ อ า จ า ร ย์ แป๊ว . . . ครับ  (อ่าน 2091 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

วันนี้ขอนำเสนอภาพลายยันต์  . . . นะ . . . แปลก ๆ

ที่ พ ร ะ อ า จ า ร ย์ แ ป๊ ว  เมตตามอบให้มา . . . ครับ

เพื่อให้พี่น้องได้ศึกษากัน

ซึ่งอาจจะเป็นประโยชน์ แก่พี่น้อง  .  . . บ้าง   ไม่มากก็น้อย

:033: ศิษย์  ขอกราบขอบพระคุณ  :033: พระอาจารย์ :033:  มาด้วยความเคารพ อย่างสูง  :033:

=============================================================

=============================================================

ป.ล

- หากรูปไม่ชัดเจนก็ต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย . . . ครับ 15;

- อย่าลืมวันศุกร์ที่ 12 ส.ค นี้ไปร่วมบุญกันเยอะ ๆ นะ ครับ  :002:

------------------------------ 06; -----------------------------------

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
ตอบ: " นะ " พ ร ะ อ า จ า ร ย์ แป๊ว . . . ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ส.ค. 2554, 06:14:36 »
ขอบคุณศิษย์พี่มากครับ  ที่นำของดีที่ไม่ค่อยได้พบเห็น มาให้ชมกันเพราะอักขระหรือหรีอ 'นะ' ต่างๆ จะพบมากที่กุฏิหลวงพี่แป๊วครับ  :054:  วันเสาร์นี้คงมีโอกาสไปกราบหลวงพี่แป๊วที่วัดครับ  :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ส.ค. 2554, 06:16:26 โดย WARLORD88 »
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ตอบ: " นะ " พ ร ะ อ า จ า ร ย์ แป๊ว . . . ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ส.ค. 2554, 06:29:09 »
ขอขอบคุณท่านสุวรรณปักษี มากครับที่หาความรู้มาให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ได้ศึกษาครับ  :058:  :058:  :058:

ศุกร์ที่12สค.ไม่พลาดแน่ครับแล้วเจอกันที่วัดครับ
ขอบารมีหลวงปู่เปิ่น แห่งวัดบางพระ จงคุ้มครองลูกศิษย์ทุกๆคนที่เดินทางไปร่วมงานในวันนั้น ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยกันทุกคนครับ สาธุ
 :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ส.ค. 2554, 06:29:35 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ส.ค. 2554, 06:39:38 »
 O0...ขอบคุณอาจารย์ดอนมากครับ..หายไปนานเลย..ข้าน้อยคิดถึงนะ.. :026:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ส.ค. 2554, 07:40:18 »
ขอบคุณอาจารย์ดอน ที่นำยันต์ นะ ต่างๆมาให้ชมศึกษากัน
หายไปจากเว็บบอร์ดนานเหมือนพี่ใหญ่ว่า แต่ก็มีโอกาสได้เจอที่วัดหลายครั้งเหมือนกัน
วันที่ 12 สิงหา พบกันครับ  เพื่อนๆสมาชิกทุกๆคนด้วยนะครับ 

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ส.ค. 2554, 11:57:30 »
ขอบคุณมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ส.ค. 2554, 10:01:40 »
กราบนมัสการหลวงพี่แป๊วด้วยครับ

ออฟไลน์ A-Bangpra

• ตติยะ
  • ศรัทธาเหนือความเจ็บปวด
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ส.ค. 2554, 01:38:31 »
ขอบคุณครับ อาจารย์ดอน สบายดีนะครับ จากใจ"เอบางพระ"