ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเกี่ยวกับพุทธคุณ  (อ่าน 3226 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ แดงใหญ่

• ปฐมะ
  • *
อยากถามเกี่ยวกับพุทธคุณ
« เมื่อ: 24 มิ.ย. 2550, 12:26:05 »
 :063:   เพิ่งสักมาใหม่ครับ เก้ายอด  เศียรปู่ฤาษี  พระเจ้า5พระองค์ และเมตตามหานิยม  อยากทราบพุทธคุณ และคาถาบูชาด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อยากถามเกี่ยวกับพุทธคุณ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2550, 05:30:37 »
พุทธคุณในตัว ไม่ต้องมีคาถาก็ได้ครับ ของดีไม่จำเป็นต้องมีอะไรมาก พุทธคุณในตัวเอง  ;D

เก้ายอด ก็จะเปนพวกพุทธคุณครอบจักวาล ดีทุกด้าน
เศียร์ปู่ฤาษี ก็ด้านเมตตามหานิยม บางศาสตร์เชื่อว่า เด่นในด้านการแสดง และยังเปนบรมครู อีกด้วย
พระเจ้า5พระองค์ เชื่อว่าพุทธคุณด้าน คงกะพัน ด้านเมตตารวมกัน เลยครับ
เมตตามหานิยม คงไม่ต้องบอกนะครับว่าพุทธคุณด้านไหน

:-* :-* :-*

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2550, 06:59:54 »
ศรัทธาแรงกล้า ไม่ต้องมีคาถาก็ได้ครับ พระอาจารย์ที่สักให้เรา ท่านลงคาถาไว้ให้เราเรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2550, 12:27:34 »
ถูกต้องแล้ว

ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น สาย ตามี และ อ.อ๊อด แห่งภาคอีสาน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ก.ค. 2550, 10:46:54 »
ศรัทธาแรงกล้า ไม่ต้องมีคาถาก็ได้ครับ พระอาจารย์ที่สักให้เรา ท่านลงคาถาไว้ให้เราเรียบร้อยแล้วครับ

นั่นมุขผมน่ะ อิอิ  ;D ล้อเล่นน้าจ๊ะ  :-*

ออฟไลน์ ท่านชายเจน

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jr9957@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ส.ค. 2550, 08:16:47 »
เห็นชอบด้วย
หากรักคือทุกข์ แล้วสุขคืออะไร
หากรักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจถึงต้องการ

ออฟไลน์ นิว

• ตติยะ
    • MSN Messenger - new_retrospec@msn.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ต.ค. 2550, 08:54:20 »
ใช่ครับเพราะอาจารย์ท่านได้ลงหัวใจของยันต์ให้เเล้วครับ
ทำดีไว้ก่อน  พ่อสอนไว้