ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหน้าเสือหลวงพ่อเปิ่น ปี ๒๕๒๓  (อ่าน 20573 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่น้องศิษย์วัดบางพระ วันนี้ว่างๆหลังจากตื่นนอน เลยถ่ายรูปเหรียญหลวงพ่อ เป็นเหรียญหน้าเสือหลวงพ่อเปิ่น ปี ๒๕๒๓ จำนวน ๒ เหรียญ ผมเลยอยากนำมาให้เพื่อนๆพี่น้องศิษย์วัดบางพระ ช่วยกันติชมกันได้เต็มที่เลยนะครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันพิจารณาครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: เหรียญหน้าเสือหลวงพ่อเปิ่น ปี ๒๕๒๓
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.ย. 2554, 06:23:48 »
สวยจังครับพี่ เจมส์   ผมยังวาสนาไม่ถึง ที่จะได้มีเหรียญนี้

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญหน้าเสือหลวงพ่อเปิ่น ปี ๒๕๒๓
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ก.ย. 2554, 06:54:06 »
สวยงาม เนื้อจัด ความเห็นส่วนตัวนะครับ 20; 05; 06; ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลครับ :090: :114: :089:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.ย. 2554, 08:25:18 »
เหรียญหน้าเสือปี23ด้านซ้ายมือ สีนำตาลชอบมากครับ :053: :053:

เหรียญหน้าเสือปี23ด้านขวามือ สีดำไม่ชอบครับ :075: :075:

ขอบคุณท่าน พี่เจมส์ ที่นำวัตถุมงคล หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ก.ย. 2554, 08:32:48 »
ส่วนตัวผมยังดูไม่เป็นครับ แต่ต้องขอขอบคุณ :090:ที่ถ่ายภาพมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ก.ย. 2554, 09:25:18 »
สวยครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ก.ย. 2554, 10:58:02 »
เหรียญหน้าเสือปี23ด้านซ้ายมือ สีนำตาลชอบมากครับ :053: :053:

เหรียญหน้าเสือปี23ด้านขวามือ สีดำไม่ชอบครับ :075: :075:

ขอบคุณท่าน พี่เจมส์ ที่นำวัตถุมงคล หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

เห็นด้วยครับ เหรียญซ้ายมือรมน้ำตาลเดิมๆ พระผ่านการใช้มาบ้างแต่แท้ดูง่าย ส่วนเหรียญด้านขวามือโดยส่วนตัวดูไม่ดีครับ มีหลายจุดที่แตกต่างเช่น ดวงตาเสือ เขี้ยวเสือ ลักษณะของหูเสือ รอยพับริมหูเหรียญ (ด้านหลัง) ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ มือใหม่

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ก.ย. 2554, 09:09:21 »
สวยมากครับ

ออฟไลน์ tom aki

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ก.ย. 2554, 10:01:00 »
สวยมากครับอยากได้มั้งครับ 

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ก.ย. 2554, 10:33:52 »
ฝีมือในการถ่ายภาพสุดยอดครับ เหรียญก็สวยครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ก.ย. 2554, 10:44:21 »
ชอบเหรียญทางซ้ายมากครับพี่เจมส์  :016:

ออฟไลน์ SOMPOB JEENKITMUN

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ก.ย. 2554, 11:27:23 »
 :016:   เหรียญนี้  31  ปีแล้วนะครับ    :015:   สวยมากครับ :053:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 ก.ย. 2554, 01:55:29 »
เห็นด้วยครับ เหรียญซ้ายมือรมน้ำตาลเดิมๆ พระผ่านการใช้มาบ้างแต่แท้ดูง่าย ส่วนเหรียญด้านขวามือโดยส่วนตัวดูไม่ดีครับ มีหลายจุดที่แตกต่างเช่น ดวงตาเสือ เขี้ยวเสือ ลักษณะของหูเสือ รอยพับริมหูเหรียญ (ด้านหลัง) ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ มือใหม่
            จัดไปครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 ก.ย. 2554, 02:15:02 »

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่น้องศิษย์วัดบางพระทุกท่าน ขอขอบคุณครับที่เข้ามาติและชมกัน  จึงอยากจะเฉลยเหรียญทั้ง 2 เหรียญนี้ของหลวงพ่อ เพื่อเป็นวิทยาทานกันนะครับ จะได้ไม่เข้าใจผิด คิดว่าผมเอาเหรียญแท้ทั้ง 2 เหรียญมาลงให้ติชมกัน ตามที่ท่าน tuxky ได้อธิบายไว้ นั่นเป็นส่วนหนึ่งในการศึกษาเหรียญหลวงพ่อรุ่นนี้นะครับ สีผิวของเหรียญรมน้าตาล เดี๋ยวนี้ก็ทำออกมากันครับ ลอยเส้นขวางองค์หลวงพ่อก็ทำขึ้นมากันครับ  (เหรียญแท้มีทั้งเส้นขวางและไม่มีเส้นขวางนะครับเกิดจากการปั๊มเหรียญ) หลายๆองค์ประกอบของเหรียญถ้าท่านใดเคยเห็นเหรียญแท้ๆ แบบไม่ได้เลี่ยมก็คงจะพอจดจำกันได้บ้าง แต่ถ้าท่านใดไม่เคยเห็น ขอเตือนให้ระวังกันหน่อยนะครับ โดยเฉพาะเหรียญที่เลี่ยมมาและมีกรอบน่ากลัวมากครับ

สรุป เหรียญรมน้ำตาลแท้นะครับ ส่วนเหรียญที่รมดำมาไม่แท้ครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ปล.ขอขอบคุณท่าน amazing2511 ที่ให้ข้อมูลครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 ก.ย. 2554, 11:11:47 »
:016:เยี่ยมครับนำเหรียญอื่นมาให้เพื่อนๆน้องๆได้ชมและศึกษากันเป็นวิทยาทานกันจะได้ทันพวกผีกัน...แนะนำใครมีเหรียญจริงและเหรียญเก๊นำมาให้ศึกษาตำหนิและจุดตายกันนะครับ...ขอบคุณ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 ก.ย. 2554, 03:27:03 »
เพิ่งได้รับเมตตา ปี 19 มาจากหลวงพ่อญา และท่านก็แนะนำให้หาหน้าเสือปี23 มาประดับบารมีคู่กันไว้ จึงต้องขอขอบคุณพี่เจมส์และน้าเบิ้มไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ และจะพยายามหามาคู่กันให้ได้ในเร็ววัน
      ขอบคุณครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 ก.ย. 2554, 05:35:22 »
ขอบคุณ พี่เจมส์ สำหรับภาพเหรียญหน้าเสือหลวงปู่เปิ่น
พร้อมรายละเอียดและความรู้จากพี่ ๆ สมาชิกทุกท่านด้วยคะ 
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ TigerURU

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 ต.ค. 2559, 01:56:40 »
เเบบนี้เเท้ไหมครับเพื่อเป็นการศึกษากับศิษย์รุ่นหลังครับ

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2559, 06:58:53 »
หล่อฐิตคุโณ

ออฟไลน์ Beliefss

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2559, 10:07:43 »
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ