ผู้เขียน หัวข้อ: สุขสันต์วันเกิด แบบลูกกรุง  (อ่าน 3551 ครั้ง)

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิด แบบลูกกรุง
« เมื่อ: 20 ก.ย. 2554, 07:51:39 »
วันพิเศษวันนี้ขออวยพรวันเกิดแด่ทุกท่านที่เกิดในเดือนกันยายน
และ พิเศษแด่ คุณพี่ Gearmour ในวันนี้ค่ะ  :080: :090:

(เพลงนี้ถ้าโพสต์ซ้ำขออภัยด้วยนะคะ)

เพลง พรวันเกิด หรือ อวยพรวันเกิด อย่างไรไม่แน่ชัด แต่ละเว็บเขียนชื่อเพลงต่างกันค่ะ
ขับร้องโดย คุณธานินทร์ อินทร์เทพ

ข้อมูลจาก วิกิพีเดีย
ธานินทร์ อินทร์เทพ  มีชื่อจริงว่า ธานิทร์ อินทรแจ้ง นักร้องเพลงลูกกรุงอาวุโส มีชื่อเสียงจากเพลง
"รักเอย" "เหมือนคนละฟากฟ้า" "นกขมิ้น" "หากรู้สักนิด" "ขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก"
และ "ทำไมถึงต้องเป็นเรา" 

ธานินทร์ อินทรเทพ เกิดที่จังหวัดสมุทรสาคร เรียนหนังสือที่โรงเรียนบ้านมหาชัย
และโรงเรียนสมุทรสาครวิทยาลัย ชื่นชอบการร้องเพลงมาตั้งแต่เด็ก เคยเข้าประกวดการร้องเพลง
ได้รับรางวัลชนะเลิศหลายครั้ง โดยชอบร้องเพลงของ สุเทพ วงศ์กำแหง ชรินทร์ นันทนาคร
และนริศ อารีย์ และได้เข้าร่วมวงดนตรีของครูพยงค์ มุกดา จากการชนะเลิศการประกวดร้องเพลง
ของสถานีวิทยุพล.1 เมื่อปี พ.ศ. 2504 มีผลงานอัดแผ่นเพลง "จูบจันทร์" และ "เพ็ญโสภา"
ต่อมาครูพยงค์ได้นำไปฝากให้อยู่กับวงสุเทพโชว์ ของสุเทพ วงศ์กำแหง
ซึ่งเป็นผู้ตั้งชื่อในการแสดงให้ว่า ธานินทร์ อินทรเทพ

http://www.youtube.com/watch?v=dMu3UWPP558

Happy Birthday to You...

Happy Birthday
Happy Birthday

ของขวัญวันเกิดของเธอคงมิเลิศเลอล้ำค่า
แต่เป็นของขวัญที่ฉันสรรมา จากห้วงหัวใจฉัน

ฉันมีแต่พรพิไล ส่วนลึกจากใจฉันนั่น
ปรารถนาดีไมตรีสัมพันธ์ กลั่นกรองให้เธอ

เทวัญ โปรดประทานสุขแด่เธอเสมอ
พรใดเลิศเลอ หวังใดใคร่เจอ ขอเธอจงได้....

หอมหวาน ดั่งบุษผาแย้มบานกลีบใบ
หากจะมีทุกข์ภัย ให้มันพ่ายแพ้ไป เป็นเถ้าธุลี

ของขวัญวันเกิดยิ่งใหญ่ คือรักจากใจฉันนี่
ซึ่งมีทั้งรัก และทั้งภักดี มอบพลีไว้แทบเท้า

เสียงเพลงอวยพรให้ปลื้ม ฟังแล้วอย่าลืมเสียเล่า
ส่งใจภักดีให้มีเหมือนเงา อยู่แทบเท้าเธอ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: สุขสันต์วันเกิด แบบลูกกรุง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ย. 2554, 08:29:56 »
ยินดีด้วยครับ...สำหรับวันคล้ายวันเกิดครับ 36; 36;

ขอให้ท่าน Gearmour จงมีแต่ความสุขทั้งกายทั้งใจ ไม่เจ็บ ไม่จน คิดหวังสิ่งใดให้สมหวังทุกประการ

ปล. ขอบคุณน้อง cotton8088 ที่นำClip Vdoเพลงมาให้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาร่วมอวยพร ขอบคุณมากครับ) :033: :033:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2554, 08:36:01 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: สุขสันต์วันเกิด แบบลูกกรุง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ย. 2554, 08:56:48 »
ขอให้ท่านGearmourที่มีวันคล้ายวันเกิดในวันนี้มีความสุขความเจริญในหน้าที่การงานคิดสิ่งใดขอให้สมความปราถนาครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ย. 2554, 09:26:53 »
 O0สุขสันต์วันเกิดนะครับพี่..ขอให้ครอบครัวมีความสุข..
สมบูรณ์ไปด้วยทรัพย์..สุขภาพแข็งแรง..คิดหวังสิ่งใดก้ขอให้สมปรารถนา.. :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.ย. 2554, 10:08:58 »
เมื่อเช้าผมใส่ทำบุญใส่บาตร ให้อาหารปลา
  ทายสังฆทานไปแล้ว
 นำดอกไม้ ไปไหว้ครูบาอาจารย์แล้ว
เดี้ยวไปราชการที่จังหวัด  จะไปวัดบางพระวัดท้องไทร
ถวายน้ำปานะ

ฝากไว้ครับ

งานวันเกิดที่ยิ่งใหญ่ใครคนนั้น

ฉลองกันในกลุ่มผู้ลุ่มหลง

หลงลาภยศสรรเสริญเพลินทรนง

วันเกิดส่งชีพสั้นเร่งวันตาย

ณ มุมหนึ่งซึ่งเหงาน่าเศร้าแท้

หญิง แก่ ๆ นั่งหงอยและคอยหาย

โอ้วันนี้ในวันนั้นอันตราย

แม่คลอดสายโลหิตแทบปลิดชล

วันเกิดลูกเกือบคล้ายวันตายแม่

เจ็บท้องแท้เท่าไหร่ก็ไม่บ่น

กว่าอุ้มท้องกว่าคลอดรอดเป็นคน

เติบโตจนบัดนี้ นี่เพราะใคร

แม่เจ็บเจียนขาดใจในวันนั้น

กลับเป็นวันลูกฉลองกันผ่องใส

ได้ชีวิตแล้วก็เริงระเริงใจ

ลืมผู้ให้ชีวิตอนิจจา

ไฉนเราเรียกกันว่าวันเกิด

วันผู้ให้กำเนิดจะถูกกว่า

คำอวยพรที่เขียนควรเปลี่ยนมา

ให้มารดาคุณเป็นสุขจึงถูกแท้

เลิกจัดงานวันเกิดกันเถิดนะ

ควรแต่จะคุกเข่ากราบเท้าแม่

รำลึกถึง พระคุณ อบอุ่นแด

อย่ามัวแต่ จัดงาน ประจานตัว

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ย. 2554, 10:12:07 »
ขอให้มีความสุขนะครับ..........สุขสันต์วันเกิดครับ............. :090: :090: :114: :114: :114: :090: :090:...........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2554, 10:12:55 โดย yout »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.ย. 2554, 01:27:51 »
ขอให้พี่Gearmour มีความสุขมากๆนะครับ

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ก.ย. 2554, 02:55:23 »

ขอให้ ท่านพี่ Gearmour สุข ไม่เจ็บ ไม่จน ครับ

และ ขอให้ บารมี หลวงปู่เปิ่น และ พระอาจาร์ย ทุกท่าน คุ้มครอง ศิษย์ ทุกท่านด้วยครับผม
  :054:
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ก.ย. 2554, 03:09:04 »
ขอให้พี่Gearmour มีความสุขมากๆนะครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ก.ย. 2554, 03:48:41 »
Happy Birthday นะครับ
มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรงๆ  :050:

ออฟไลน์ SOD

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ก.ย. 2554, 02:26:06 »
สุขสันต์วันเกิดครับพี่บัฟ   ขอให้ไม่เจ็บไม่จนครับ

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ก.ย. 2554, 04:40:27 »

สุขสันต์วันเกิด...ขอให้มีความสุขนะครับ........ :114:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ก.ย. 2554, 08:15:34 »
สุขสันต์วันเกิดครับ ของผมเลยมาแล้วครับวันที่17กันยาครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ก.ย. 2554, 07:20:22 »
สุขสันต์วันเกิดครับ ของผมเลยมาแล้วครับวันที่17กันยาครับ

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลัง ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงทั้งครอบครัวค่ะ  :016: :090:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 ก.ย. 2554, 08:36:45 »

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลัง ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงทั้งครอบครัวค่ะ  :016: :090:
เช่นกันครับ ผมก็ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงทั้งครอบครัวครับ มีเงินๆๆเข้ามาเยอะๆนะครับ เฮงๆรวยๆบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองทุกๆท่านนครับ :054: :054:  :001:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 ก.ย. 2554, 11:30:26 »
จัดหนักๆไปเลยครับ ท่านบัฟ ดอกกุหลาบแบบเหมาร้าน....

ลุงต้อจัดให้...... 21; 21;

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ก.ย. 2554, 12:46:12 »
สุขสันวันเกิดย้อนหลังครับพี่บัฟ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับพี่  :001: