ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ครับ ท่านพระอาจารย์ที่อยู่ตามกุฏิแต่ละที่ว่ามีกี่รูป ?  (อ่าน 895 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lokness

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สถานที่ 1 กุฏิ พระครูญา,พระครูนันท์  ชั้น 2 มี ท่านอาจารย์ใดอยู่บ้าง ?
สถานที่ 2 กุฏิ พระมหาสมชาย  ชั้น 2 มี ท่านอาจารย์ใดอยู่บ้าง ?
สถานที่ 3 กุฏิ พระครูต้อย  ชั้น 2 มี ท่านอาจารย์ใดอยู่บ้าง ?
สถานที่ 4 กุฏิ พระครูติ่ง  ชั้น 2 มี ท่านอาจารย์ใดอยู่บ้าง ?
สถานที่ 5 กุฏิ พระครูแป๋ว  ชั้น 2 มี ท่านอาจารย์ใดอยู่บ้าง ?

รบกวนช่วยพวกพี่ๆ ที่พอจะทราบ หรือผู้รู้ บอกหน่อยครับ คือ อยากทราบพระที่อยู่ตาม กุฏิ นั้นๆครับ ว่ามีท่านไหนบ้าง
พอดีเมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว ได้เจอ หลวงพี่เอ วัดตะโน มาช่วยสักใกล้ๆพระครูนันท์ครับ เลยสับสนนิดนึ่ง ประมาณว่ามาหลายครั้งไม่เคยเจอพอเจออยากรู้จักท่าน ท่านมาช่วยทุกวันไหนอ่ะครับ ?

ปล. ขอบคุณมากครับ !
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2554, 01:29:21 โดย Lokness »