ผู้เขียน หัวข้อ: มีเหรียญหลวงพ่อเปิ่นจารมาให้ช่วยพิจาราณาครับ  (อ่าน 1390 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
พอดีพึ่งเช่ามาครับเห็นมีรอยจารเต็มเหรียญเลยโดยส่วนตัวก็รู้ว่าไม่ลายมือหลวงพ่อเปิ่นครับ รบกวนพี่ๆน้องๆเพื่อนๆช่วยพิจาราณาด้วยครับว่าเป็นลายมือพระอาจารย์ท่านใด

ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ naruthum

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ด้านหลังเหรียญหละครับ ปีไหน ถ้าปี 37 สร้างโดยพระอาจารย์ท่านหนึ่งในวัดบางพระ แล้วให้หลวงพ่อเปิ่นปลุกเศก แล้วพระอาจารย์่ท่านนั้นก็เมตตาจารย์ให้ลูกศิษย์ครับ  เท่าที่ผมทราบมีแค่นี้  แต่ก็ใ้ช้ได้เหมือนกัน ไม่เก้หรอกครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
น่าจะเป็นเหรียญปี 38 แบบไม่ได้ตอกโค๊ดนะครับ
แท้ครับ สวยด้วยครับ
เรื่องพระอาจารย์ท่านใดเป็นผู้ลงจารให้ ไม่ทราบเหมือนกัน รอฟังเป็นความรู้ด้วยคนครับ
ขอบคุณครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ต.ค. 2554, 10:38:01 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ tom aki

• ตติยะ
สภาพพื้นเหรียญ สวยครับแต่ลายมือหลวงพ่อก็ไม่ทราบเหมือนกันแต่แท้แน่ๆผมว่านะ