ผู้เขียน หัวข้อ: สถานการณ์น้ำท่วมวัดโคปูน ที่พระอาจารย์สัมพันธ์ วฑฺฒโน จำพรรษาอยู่  (อ่าน 2146 ครั้ง)

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
วันหยุดที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปกราบท่านมา นำข้าวสารอาหารแห้งและยารักษาโรคติดไปถวายท่าน หลังจากที่น้ำเริ่มท่วมวัดมาตั้งแต่ วันที่ 13 ตุลาคม ตอนนี้ระดับน้ำยังขังอยู่ระดับเอว ต้องเดินไปตามทางที่ชาวบ้านทำไว้และนั่งเรือต่อไปยังกุฏิของท่าน ปีนี้สถานการณ์น้ำท่วมรุนแรงกว่าทุกปีก็ขอเป็นกำลังใจให้ผู้ที่ประสบภัยทุกคนนะครับ :090:

:054: :054: :054:

ออฟไลน์ mac_novo

• สัตตมะ
  • **
นมัสการหลวงพี่พันธ์

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
กราบนมัสการอาจารย์พันธ์ครับ
ไม่มีโอกาสได้ไปกราบท่านสักครั้ง คิดถึงท่านมากๆครับ
ในรูปน้ำท่วมสูงจัง เป็นห่วงท่านจังเลยครับ
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
กราบนมัสการพระอาจารย์สัมพันธ์ฯ ด้วยความเคารพและศร้ทธาอย่างสูงยิ่ง  :054: :054: :054:
ต้องขอขอบคุณท่าน #DeKdOy# ที่นำรูปภาพและี่แจ้งสถานการณ์อุทกภัย ที่วัดโคปูน มาให้เพื่อน พ้อง น้อง พี่ ได้รับทราบ :053:
ส่วนตัวในขณะนี้คงเดินทางไปกราบท่านไม่ได้ แต่ก็ได้โทรศัพท์สอบถามสถานการณ์ท่านอยู่ตลอด รอเมื่อน้ำลดลงและเส้นทางสะดวกแล้ว จะรีบลงไปกราบท่านอย่างเร็วที่สุด ครับผม
:001: :001: :001:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่พันธ์ :054: :054: :054:ผมโทรไปกราบนมัสการท่านเมื่อเช้า ระดับน้ำยังคงท่วมสูง หลังระดับน้ำลดลงสักหน่อยจะไปกราบท่าน
ที่วัดครับ

ออฟไลน์ sakolsak

• ตติยะ
    • อีเมล
 :054:กราบนมัสการหลวงพี่พันด้วยครับ  ยังงัยก็ดูแลสุขภาพ
ด้วยครับ

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์พันธ์

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์สัมพันธ์ ด้วยความเคารพอย่างสูง  :054:  :054:  :054:
และขอเป็นกำลังใจให้ผู้ที่ประสบภัยทุกคนนะครับ  :065:  :065:  :065:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"