ผู้เขียน หัวข้อ: หาวัด อีกแล้วครับ  (อ่าน 3515 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
หาวัด อีกแล้วครับ
« เมื่อ: 28 พ.ย. 2554, 08:51:22 »
เป็นพระเนื้อดินเผา องค์ใหญ่พอควร เนื้อหาค่อนข้างหยาบ
พิมพ์ทรง เป็นพระพุทธ ทรงไก่  มีหลายคนบอกว่า เป็น
พระขุนแผน ทรงไก่ กรุเขาชนไก่ กาญจนบุรี
แต่ผมว่า ไม่น่าจะใช่  ก็ขอผู้มีความรู้ช่วย หาวัดให้หน่อย

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

knife420

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: หาวัด อีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ย. 2554, 11:00:16 »
 :011: ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
เนื้อแบบนี้ ไม่แน่ใจเช่นกัน
ขอ ศึกษาด้วยคนครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 01:08:29 »
เลี่ยมลวดเก่ามากครับ เข้ามารอฟังเช่นกันครับ

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2554, 02:56:55 »
ขออภัยครับ
คล้ายๆๆกับ ขุนแผนขี่ไก่ หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตารามครับ