ผู้เขียน หัวข้อ: กราบขออภัยทางเว็บและชาวบางพระทุกท่าน  (อ่าน 1287 ครั้ง)

ออฟไลน์ payom37

• ฉัฏฐะ
  • *
กระทู้ที่ดิฉันตั้งเพื่อถามเกี่ยวกับเหรียญหลวงปู่ทวดนั้นทำให้เกิดเหตุการณ์ชาวบางพระหลายๆคนไม่พอใจเป็นอย่างยิ่ง
ดิฉันต้องขออภัย ที่ไม่คิดไตร่ตรองให้ดีก่อนลงรูปนั้น ตอนแรกก็กะว่าจะลบตรงที่มีข้อความเว็บนั้น แต่ก็ทำไม่เป็นเพราะไม่ถนัดเรื่องนั้น
ซึ่งถ้าดิฉันติดต่อซื้อขายกับบุคคลทั่วไป ที่เขาลงรูปนั้นจริงๆ แล้วติดต่อขอเช่า ก็สามารถนำรูปนั้นมาลงได้ เพราะดิฉันได้เช่าไปแล้ว ก็เป็นของดิฉัน
แบบนี้สามารถลงได้ใช่ั้มั้ย
แต่ว่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นไม่ได้เป็นอย่างที่กล่าว เพราะความโง่ของดิฉัน ที่ไม่ได้คิดว่าอะไรจะเกิดขึ้น
เพราะดิฉันไม่อยากโดนหลอก เงินทุกบาทมีค่ามากสำหรับดิฉัน เพราะไม่ได้หามาง่ายๆ จึงต้องตัดสินใจลงรูปเพราะมีเพียงรูปเดียวและถามพี่น้องชาวบางพระว่าเหรียญนี้ดีหรือไม่ บางท่านอาจจะคิดว่าเช่าแล้วค่อยลงรูปทีหลังก็ได้ ไม่จำเป็นต้องทำอย่างนี้ ก็จริงอยู่
แต่ว่าเช่ามาแล้วถ้ามารู้ทีหลังว่าปลอมก็ต้องเสียความรู้สึก เสียความไว้ใจที่เรามีต่อเขา บางคนก็ไม่คืนเงินให้ และอ้างนู้นอ้างนี่
ดิฉันขอแจ้งให้ทุกๆท่านทราบว่า ดิฉันไม่ได้มีเจตนาที่จะโฆษณาเหรียญเพื่อหวังผลประโยชน์ใดๆทั้งสิ้น
และไม่ได้เป็นหน้าม้าของเว็บนั้น ไม่ได้รู้จักกับเจ้าของเว็บเป็นการส่วนตัว แล้วมาโฆษณาให้พี่น้องชาวบางพระมาเช่า แล้วดิฉันจะได้ผลประโยชน์
เรื่องนี้ไม่ได้เกี่ยวกับเจ้าของเว็บนั้นเลย เป็นความผิดของดิฉันเพียงคนเดียว เพราะไม่อยากให้ท่านเข้าใจผิดกับเว็บนั้น
ที่ดิฉันกล่าวมาทั้งหมดนี้ท่านใดไม่เชื่อก็แล้วแต่ท่าน แต่ดิฉันขอยืนยันในความบริสุทธิ์ว่าไม้ได้เป็นอย่างที่ทุกท่านคิด
ทีมงานเว็บลบกระทู้นั้นเลยก็ได้ เพื่อความสบายใจของชาวบางพระทุกท่าน

กราบขออภัยทีมงานเว็บและชาวบางพระทุกท่านในความผิดพลาดของดิฉัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ย. 2554, 01:30:28 โดย payom37 »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีครับ คุณ payom37

ก่อนอื่นจะต้องเรียนให้ทราบว่า ด้วยการอยู่ร่วมกันของคนหมู่มาก จึงทำให้ต้องมีกฎกติกามารยาทเพื่อเป็นข้อปฏิบัติครับ

แล้วเรื่องที่สมาชิกหลายๆท่านเป็นห่วงเรื่องการโพสรูปพระ ของศูนย์พระต่างๆ เคยมีเหตุการณ์เป็นกรณีให้ต้องแก้ไข

กันหลายครั้ง เช่น ถูกทวงถามเรื่อง ลิขสิทธิ์ภาพถ่าย เรื่องการโปรโมทชื่อเว็บนั้นๆ เรื่องราคาที่จะเช่าหาบูชา

ดังนั้นเพื่อเป็นการป้องกันไม่ให้เกิดเหตุดังกล่าว จึงห้ามโพสของความในเชิงซื้อขายแลกเปลี่ยนใดๆ ครับ

คราวนี้มาเรื่องวัตถุมงคล ผมขอแนะว่า ควรหาโอกาสไปเช่าหาจากที่วัดโดยตรง คุณจะได้อะไรหลายๆอย่าง เช่น

ได้ทำบุญโดยตรงไม่ต้องหักเปอร์เซ็นต์ ได้รับความเมมตาจากพระอาจารย์ เช่น ลงนะหน้าทอง เป่าหัว ลงสาริกา

ได้กราบพระอาจารย์ และอาจจะได้สนทนาธรรมเล็กๆน้อยๆ  ได้เดินเล่นในวัด ให้ทานเลี้ยงอาหารปลา

ผมว่าได้อะไรหลายๆอย่าง มากกว่าที่เราจะไปเช่าพระจากที่อื่นๆ นะครับ

บางทีพระอาจารย์ท่านใจดี เราอาจจะได้รับวัตถุมงคลแจกฟรีอีกด้วย ผมว่าเป็นความภูมิใจและโชคดีเลยหล่ะครับ

แล้วถ้าอยู่ไกลจริงๆเดินทางไม่สะดวก ก็ให้รอติดตามข่าวสารจากทางเว็บ มีการแจกวัตถุมงคลของวัดบางพระ ฟรี

ในโอกาสต่างๆครับ หาอ่านข้อมูลได้จะกระทู้เก่าๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2554, 10:59:02 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ payom37

• ฉัฏฐะ
  • *
สวัสดีครับ คุณ payom37

ก่อนอื่นจะต้องเรียนให้ทราบว่า ด้วยการอยู่ร่วมกันของคนหมู่มาก จึงทำให้ต้องมีกฎกติกามารยาทเพื่อเป็นข้อปฏิบัติครับ

แล้วเรื่องที่สมาชิกหลายๆท่านเป็นห่วงเรื่องการโพสรูปพระ ของศูนย์พระต่างๆ เคยมีเหตุการณ์เป็นกรณีให้ต้องแก้ไข

กันหลายครั้ง เช่น ถูกทวงถามเรื่อง ลิขสิทธิ์ภาพถ่าย เรื่องการโปรโมทชื่อเว็บนั้นๆ เรื่องราคาที่จะเช่าหาบูชา

ดังนั้นเพื่อเป็นการป้องกันไม่ให้เกิดเหตุดังกล่าว จึงหาโพสของความในเชิงซ์้อขายแลกเปลี่ยนใดๆ ครับ

คราวนี้มาเรื่องวัตถุมงคล ผมขอแนะว่า ควรหาโอกาสไปเช่าหาจากที่วัดโดยตรง คุณจะได้อะไรหลายๆอย่าง เช่น

ได้ทำบุญโดยตรงไม่ต้องหักเปอร์เซ็นต์ ได้รับความเมมตาจากพระอาจารย์ เช่น ลงนะหน้าทอง เป่าหัว ลงสาริกา

ได้กราบพระอาจารย์ และอาจจะได้สนทนาธรรมเล็กๆน้อยๆ  ได้เดินเล่นในวัด ให้ทานเลี้ยงอาหารปลา

ผมว่าได้อะไรหลายๆอย่าง มากกว่าที่เราจะไปเช่าพระตามศุนย์พระเครื่อง นะครับ

บางทีพระอาจารย์ท่านใจดี เราอาจจะได้รับวัตถุมงคลแจกฟรีอีกด้วย ผมว่าเป็นความภูมิใจและโชคดีเลยหล่ะครับ

แล้วถ้าอยู่ไกลจริงๆเดินทางไม่สะดวก ก็ให้รอติดตามข่าวสารจากทางเว็บ มีการแจกวัตถุมงคลของวัดบางพระ ฟรี

ในโอกาสต่างๆครับ หาอ่านข้อมูลได้จะกระทู้เก่าๆ

ขอบคุณมากๆค่ะ ที่ให้คำแนะนำ
ดิฉันไม่ค่อยว่างอะค่ะ ก็เลยไม่ค่อยมีเวลาไปวัด  จึงต้องหาข้อมูลจากผู้รู้แล้วเช่าจากเน็ต
ถ้าว่างๆจะลองหาโอกาสไปวัดบางพระค่ะ  ซึ่งเดือนนี้ก็ว่างและกำหนดไปวัดบางพระแล้ว แต่นํ้าท่วมซะก่อน
ก็เลยเช่าในเน็ตแทน :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2554, 10:59:32 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าไม่มีเจตนาอื่นแอบแฝงก็อย่าคิดมากครับ พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น เพราะพวกเราเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกันทุกคนครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าไม่มีเจตนาอื่นแอบแฝงก็อย่าคิดมากครับ พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น เพราะพวกเราเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกันทุกคนครับ
เห็นด้วยครับ การให้อภัยเป็นทาน ได้กุศลยิ่งครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
เห็นใจครับ..จากที่อ่านก็แน่ใจในเจตนาที่แท้จริงของคุณอย่าวิตกครับสมาชิกชาวบางพระของเราล้วนแต่เป็นผู้มีจิตใจงดงาม
สุภาพสตรีหลายๆท่านชอบพระเครื่องเช่นเดียวกับคุณ และก็กลัวโดนหลอกเช่นเดียวกับคุณ มีวิธีเดียวต้องถามผู้รู้
ลองหาวิธีดูนะครับหรือจะ pm ส่งภาพมาให้ผมดูให้ก็ได้ แต่ถ้าพระแบบไหนดูไม่เป็นก็จะแนะนำสมาชิกท่านอื่นให้
สมาชิกบางพระเราเก่งๆหลายท่านและรับรองครับท่านเหล่านั้นไม่มีเจตนาแอบแฝง และยินดีให้ความกระจ่าง
และที่สำคัญไม่ผิดกตืกาครับ .......ลุงต้อเจ้าเก่าครับ