ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ 19 เก๊ . . . แท้ ๆ . . . ครับ  (อ่าน 4390 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
เหรียญ 19 เก๊ . . . แท้ ๆ . . . ครับ
« เมื่อ: 30 พ.ย. 2554, 01:28:27 »

ขออณุญาติเปิดกระทู้รวมของเก๊ . . .ครับ

ท่านอื่นร่วมแจมกันนะ . . . ครับ

เหตุเกิดจากความโลภ เชิญรับชม . . . ครับ

========================================================

========================================================

ป.ล

-ท่านใดมีข้อเสนอแนะติชม  เพื่อประโยชน์  เพิ่มเติมเชิญได้ . . . ครับ

-------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ --------------------

15;

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญ 19 เก๊ . . . แท้ ๆ . . . ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ย. 2554, 02:14:39 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  :001:
เป็นผมๆก็คงจะโดนเหมือนกันครับท่าน  :075:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เหรียญ 19 เก๊ . . . แท้ ๆ . . . ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ย. 2554, 02:55:57 »
เหรียญบน บล็อกเสือโดนยิง
เหรียญล่าง  บล็อกโมมีจุด ครับ
เก๊ เหมือนตามที่บอกมาในรูปเลยครับ
ขอบคุณครับ ได้ใช้เป็นภูมิคุ้มกัน
เจอที่ไหน อย่าเช่าไว้เด็ดขาด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ย. 2554, 02:57:27 โดย บางแก้วฟ้า »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พ.ย. 2554, 03:00:57 »
ดูเหรียญนี้ครับ พี่น้องครับ เป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พ.ย. 2554, 04:19:16 »
ขอบคุณท่านสุวรรณปักษี
สำหรับความรู้ครับจะได้ไม่โดนเค้าหรอก
 :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ย. 2554, 04:19:34 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พ.ย. 2554, 05:26:44 »
เหรียญบน บล็อกเสือโดนยิง
เหรียญล่าง  บล็อกโมมีจุด ครับ
เก๊ เหมือนตามที่บอกมาในรูปเลยครับ
ขอบคุณครับ ได้ใช้เป็นภูมิคุ้มกัน
เจอที่ไหน อย่าเช่าไว้เด็ดขาด

15;

บล๊อกเสือโดนยิง

ขอแก้ไขภาพครับ

บล็อกโมมีจุด

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 พ.ย. 2554, 06:18:12 »

ความรู้ดีๆมีในเว็บวัดเราครับ วัคซีนชั้นดีเลยครับ แต่อยากสอบถามอีกสักนิดครับ เหรียญด้านหน้าคำว่าพิเศษตัวอักษร(ษ)ปลายหางไม้หันอากาศในตัว(ษ)มีขี้กากตืดขอบเหรียญไหมครับ ต้องขอรบกวนด้วยครับ เพราะสายตาไม่ค่อยดีครับ ยังไงรบกวน ท่าน สุวรรณปักษี ช่วยถ่ายขยายให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2554, 02:45:33 »
เข้ามารับความรู้ครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลและรูปภาพครับ  :054:
จะได้เป็นภูมิได้ครับ

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2554, 06:57:04 »
ขออนุญาตเอาอีกเหรียญมาเพิ่มค่ะ
อันนี้ผู้รู้ที่วัดบอกว่า เป็นเหรียญบล๊อคคอมพิวเตอร์

รูปภาพอ้างจาก กระทู้เก่าค่ะ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=22621
ขออภัยที่ไม่ได้ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ค่ะ  :054:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2554, 04:13:29 »
ขออนุญาติมาเฉลยครับ
เหรียญในภาพนี้ ดูเผินๆ เหมือนจะดี รมดำเดิมๆ ตำหนิ พ. แตกก็ชัดเจนดี
ร่องเหรียญก็ดูลึกใช้ได้ แถมมีเส้นเสี้ยนในร่องมาด้วย เข้าท่า 
แต่ดูดีๆ ไม่แท้นะครับท่าน
ขอบเหรียญจะไม่เรียบร้อย ไม่สม่ำเสมอในบางจุด
ดูดีๆ จะพบเมล็ดงาครับ ตรงที่วงกลมไว้เลยครับ   

เห็นที่ไหน อย่าไปพลาดท่าเช่าบูชาไว้นะครับ
ลุงอเมซิ่งกับพี่หอมเชียงท่านสอนให้เรียกว่า บล็อกเมล็ดงา ครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2554, 04:24:43 »
ขอแจมอีกเหรียญครับ ดูดี แต่ความจริงไม่แท้นะครับ
เหรียญนี้ไม่มีขี้กลากตรง "ษ" 
เหรียญนี้ไม่มี เมล็ดงา แถมลงยามาซะสวยเลยด้วย 

สำหรับเหรียญลงยานะครับ ส่วนตัวผมเองผมว่าดูยากมากจากภาพถ่ายครับ
เพราะตำหนิต่างๆถูกบังไปหมด พี่น้องต้องระวังนะครับ
เหรียญนี้ก็ เสือโดนยิง เหมือนกันครับ   

ออฟไลน์ Faith in Buddhism

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2554, 07:51:33 »
ขอบคุณมากๆครับ
เป็นวิทยาทานและประโยชน์
ในการศึกษามากครับ

กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น หลวงพ่ออภิญญาที่เมตตากับศิษย์เสมอ
และ พระอาจารย์ทุกท่าน
ขออำนาจบุญบารมีหลวงปู่เปิ่น และ พระอาจารย์ทุกท่าน
ปกปักรักษาวัดบางพระ และศิษย์วัดบางพระ ร่วมถึงผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ให้แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวง

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2554, 08:24:05 »
ขอบคุณมากๆครับได้รับความรู้อีกแล้วครับ :058:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2554, 03:01:01 »

ขออภัยครับเข้ามาช้าไปหน่อย . . . ครับ   15;

ความรู้ดีๆมีในเว็บวัดเราครับ วัคซีนชั้นดีเลยครับ แต่อยากสอบถามอีกสักนิดครับ เหรียญด้านหน้าคำว่าพิเศษตัวอักษร(ษ)ปลายหางไม้หันอากาศในตัว(ษ)มีขี้กากตืดขอบเหรียญไหมครับ ต้องขอรบกวนด้วยครับ เพราะสายตาไม่ค่อยดีครับ ยังไงรบกวน ท่าน สุวรรณปักษี ช่วยถ่ายขยายให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ด้วยความยินดี . . . ครับ (ไม่ทราบว่าตรงกับความต้องการหรือไม่ )

ขออนุญาติมาเฉลยครับ
เหรียญในภาพนี้ ดูเผินๆ เหมือนจะดี รมดำเดิมๆ ตำหนิ พ. แตกก็ชัดเจนดี
ร่องเหรียญก็ดูลึกใช้ได้ แถมมีเส้นเสี้ยนในร่องมาด้วย เข้าท่า 
แต่ดูดีๆ ไม่แท้นะครับท่าน
ขอบเหรียญจะไม่เรียบร้อย ไม่สม่ำเสมอในบางจุด
ดูดีๆ จะพบเมล็ดงาครับ ตรงที่วงกลมไว้เลยครับ   

เห็นที่ไหน อย่าไปพลาดท่าเช่าบูชาไว้นะครับ
ลุงอเมซิ่งกับพี่หอมเชียงท่านสอนให้เรียกว่า บล็อกเมล็ดงา ครับ

ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง บล็อกนี้ผมหาข้อมูลอยู่นานแล้ว . . . ครับ

( รบกวน Zoom เม็ดงาให้ซักหน่อย . . . ครับ  :054: )

ขออนุญาตเอาอีกเหรียญมาเพิ่มค่ะ
อันนี้ผู้รู้ที่วัดบอกว่า เป็นเหรียญบล๊อคคอมพิวเตอร์

รูปภาพอ้างจาก กระทู้เก่าค่ะ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=22621
ขออภัยที่ไม่ได้ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ค่ะ  :054:

ขอบคุณครับสำหรับการร่วมกิจกรรม  โครงการตาสว่าง  :002:

ป.ล

มาร่วมโครการกันเยอะๆนะครับ  :002: 03; :002:

------------------------------  ข อ บ คุ ณ ทุ ก ท่ า น ค รั บ  ------------------------------

15;

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2554, 04:50:48 »
ขอบพระคุณสำหรับความรู้ครับ ได้ความรู้มากมายครับ  เหรียญ19 ในฝันเลยครับ  :054:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2554, 10:29:55 »
  ขอขอบคุณทุกๆท่านนะครับ  สายตาไม่ค่อยดีเลยต้องรบกวน  ขอบคุณมากครับที่มาเฉลย กระจ่างจ้าเลย เพราะผ่านมาหลายเหรียญมาก ดูแต่รูปหรือดูแต่ตาคงลำบากครับ ต้องได้จับ ได้เอากล้องส่อง เป็นภูมิคุ้มกันชั้นเลิศเลยครับ  เพราะแต่ละท่านกว่าจะได้วัคซีนป้องกันมา คงลองมาหลายครั้งแล้ว เก็บเอาไว้เป็นความรู้กันนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2554, 05:24:31 »
กระทู้นี้สุดยอดจริงๆครับ
ใครมีเหรียญโดนๆทำนองนี้ก็นำมาแบ่งปันข้อมูลเพิ่มได้อีกก็จะดีครับ
ขอขอบคุณทุกข้อมูลและทุกๆการแบ่งปันด้วยนะครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2554, 11:11:40 »
จัดไปครับ
ภาพขยายเน้นส่วน เมล็ดงา หลายๆรูปครับ

บางรูปผมยืมจากพี่น้องสมาชิกในเวปเรานี่แหละ ขออนุญาติเพื่อการศึกษานะครับ

แถมเหรียญบล็อกเมล็ดงาเพิ่มอีกเหรียญครับ

คงจะพอได้แนวทางกันบ้างแล้วสำหรับ เมล็ดงา นี้

ออฟไลน์ tom aki

• ตติยะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2554, 09:43:15 »
ดูเหรียญนี้ครับ พี่น้องครับ เป็นอย่างไรบ้างครับ

ใช่เลยครับพี่เหรียญ  แบบนี้ละที่ผมโดนมา เศร้า

ออฟไลน์ tom aki

• ตติยะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2554, 09:46:00 »

ใช่เลยครับพี่เหรียญ  แบบนี้ละที่ผมโดนมา เศร้า
มาดูกันกระทู้พี่เขาให้ความรู้สุดๆๆอะ    ใครมีก็ช่วยมาบอกเล่ากันอีกนะครับ  คนรักหลวงพ่อจะได้ไม่โดนกันอีกครับ
ขอบคุณครับ