ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญล้อแม๊กซ์หลวงพ่อเปิ่นใส่กรอบทอง รุ่นประสบการณ์เมื่อ5-6ปีมาแล้ว  (อ่าน 1751 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
เหรียญล้อแม๊กซ์หลวงพ่อเปิ่นใส่กรอบทอง
รุ่นประสบการณ์เมื่อ5-6ปีมาแล้วหลังเดอะมอล์ท่าพระ เคยโดนวัยรุ่น3-4คนเข้ามารุมทำร้าย
เคยโดนตีด้วยขวดเบียร์ลีโอขวดแตกคามือแต่มือไม่เป็นอะไรเลยครับไม่เจ็บเลือดก็ไม่ออกครับแถมเกือบโดนขวดน้ำปลาด้วยแต่พวกวัยรุ่นเหมือนเห็นอะไรอยู่ข้างหลังผมด้วยวิ่งหนี้ขึ้นรถมอไซต์ที่พวกๆมันจอดไว้ครับ  
ผมคิดว่าครั้งนั้นรอดมาได้ก็เพราะเหรียญรุ่นนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2554, 11:28:21 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ทุกๆวันนี้ที่คอก็ห้อยแต่หลวงพ่อเปิ่นอย่างเดียวครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2554, 11:37:48 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เหรียญเลี่ยมทอง สภาพสวยมากครับ
สำหรับผม ถ้าเป็นหลวงพ่อเปิ่นแล้ว จะห้อยอะไรก็ได้ จะมากองค์ หรือน้อยองค์
หรือองค์เดียวก็ยังพอยิ่งกว่าพอ
ไปไหนไปกัน ลุยได้ทุกที่
ส่วนของท่าน พัน ร. มทบ.๑ ดูแล้วสวยๆ ดีๆทั้งนั้นเลยนะครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธ.ค. 2554, 09:21:17 โดย บางแก้วฟ้า »