ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 1161 ครั้ง)

ออฟไลน์ onizuka999

• ตติยะ
    • อีเมล
เหรียญหลวงพ่อเปิ่น
« เมื่อ: 20 ธ.ค. 2554, 04:38:33 »
มีผู้ใหญ่ท่านนึงให้มา ด้วยความที่ไม่คุ้นตาเพราะยังศึกษาไม่ถ่องแท้รบกวนพี่ๆ พิจารณาให้ที

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2554, 05:40:43 »

แท้ครับ หลวงพ่อหลังธรรมจักร หาข้อมูลในเว็บวัดนี้นะครับ มีสมาชิกเคยนำมาลงไว้ครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2554, 09:07:57 »
แท้อีกเสียงครับ

ขึ้นคอบูชาเลยนะครับ  :002:

ประสบการณ์ส่วนตัวมากมายครับ (ด้านเมตตา)ตั้งแต่มีเอาไว้บูชา

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2554, 12:27:13 »
รุ่น เมตตาบารมี ปี 36 ครับ
มีทั้งเนื้อผง เนื้อโลหะ มีกะไหล่  ไม่มีกะไหล่
เนื้่อเงิน เนื้อทองคำ
ชื่อรุ่นก็บอกความหมายว่าเมตตาบารมีของหลวงปู่ย่อมแผ่มาถึงผู้บูชาครับ   

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2554, 03:40:02 »
สวยครับ ยินดีด้วย