ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสักที่ อ.เอื้อ และอ.เจต สามแยกกระจับ บ้านโป่ง ถือว่าเป็นศิษย์วัดบางพระไหมคับ  (อ่าน 3432 ครั้ง)

ออฟไลน์ zild

• ทุติยะ
  • **
พอดีผมสัก ท่าน อ.เอื้อ เหล็งหวาน แถวบ้านสิงห์ ราชบุรี มา กับ อ.เจต สามแยกกระจับ ที่บ้านโป่ง อย่างงี้ผมถือว่าเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกันไหมคับ เพราะทั้งสองอาจารย์ ก้บอกว่าได้เรียนมาจากวัดบางพระทั้งสองท่านเลยคับ ในใจผมแล้ว ผมศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นอยู่แล้ว และถ้าเป็นศิษย์ เหมือนกัน การไหว้ครูเราจะไหว้ทั้งสองที่เลย หรือที่เดียวเลยได้ไหมคับ เพราะครูเดียวกัน แล้วถ้าสักที่วัดบางพระค่าครุเท่าไรคับตอนนี้

รบกวนท่านผู้รู้ตอบให้หน่อยนะคับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
หากใจคุณศรัทธาในหลวงปู่เปิ่นคุณก็ใช่ครับศิษย์วัดบางพระ  ส่วนอ.เอื้อ ..ผมไม่แน่ใจว่าท่านเรียนมากับหลวงปู่หรือป่าวนะครับ  :001:

• ทุติยะ
  • **
ก็ตอนไหว้ครูและประวัติ ก้เรียนนะคับ เพราะตอนไหว้ครูท่านก้ยังเอารูปหลวงพ่อเปิ่นขึ้น ลานครูเลยคับ แต่ก็ถือเป้นศิษย์ใช่เปล่าคับ
http://tatto.XXXXweb.com/index.php
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ม.ค. 2555, 04:02:21 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
เมื่อวานก็ได้พบ อาจารย์เจต ที่วัดบางพระอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ domino

• บารมีหลวงพ่อ คุ้มครอง
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์บูชาครู
อ.เจต เป็นศิษย์ อ.ญา กับ อ.แป๊ว ครับผม แต่อ.เอื้อ ไม่รู้เหมือนกัน
บารมี ครูคุ้มครอง

• ทุติยะ
  • **
ฝีมือ อ.เจต ก็เก่งเหมือนกันนะคับ ลาย 5 แถว ที่ผมไปสักกับท่านมาก้สวยนะผมว่า แต่เพื่อน ๆ พี่ ๆ ลอง ให้ข้อเสนอสักหน่อยว่าเปงไงบ้างคับ สำหรับลายเส้น อ.เจต ต้องขอโทษด้วยคับรูปอัพไม่ขึ้นไม่รู้เปงไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ม.ค. 2555, 02:17:57 โดย zild »

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
อ.เจต เป็นศิษย์ อ.ญา กับ อ.แป๊ว ครับผม แต่อ.เอื้อ ไม่รู้เหมือนกัน

พระอาจารย์ญา กับ พระอาจารย์แป๊วครับ
ไม่ใช่ อ.ญา กับ อ.แป๊วครับ
 :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ม.ค. 2555, 05:51:11 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"