ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับพระผง ท่านเจ้าคุณนรฯ (มีรูป)  (อ่าน 1406 ครั้ง)

ออฟไลน์ seebycat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยากทราบว่า ท่านเจ้าคุณนรฯ มีพระผงในรูปที่ผมแนบมาให้หรือไม่
ผมลองค้นหาทาง Internet แล้วก็ไม่พบที่คล้ายกัน จึงไม่แน่ใจว่าเป็นพระผงที่ไหน

**ผมพึ่งศึกษาพระเครื่องนะครับไม่ได้มีเจตนาเอาพระเก้หรือพระปลอมมาให้ดูแต่อย่างใด

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ช่วยดูให้หน่อยนะครับ จะได้เอาพระองค์อื่นมาลงใหม่
(กระทู้แรกก็ผิดบอร์ดซะแล้ว ขอโทษที)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ถ้าอย่างนั้นต้องหาพระพิมพ์ที่เป็นมาตรฐาน ยอมรับกันทั่วไป
จะได้สบายใจครับ ไม่อย่างนั้นก็จะติดค้างใจอยู่ว่าใช่หรือไม่

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าอย่างนั้นต้องหาพระพิมพ์ที่เป็นมาตรฐาน ยอมรับกันทั่วไป
จะได้สบายใจครับ ไม่อย่างนั้นก็จะติดค้างใจอยู่ว่าใช่หรือไม่

ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำพอดีผมพึ่งจะมีพระเป็นของตัวเอง
รับมาจากพ่อ พ่อเขาจะเก็บสะสมทุกอย่างไม่ว่าพระแท้หรือปลอมขอให้เป็นพระ
ผมจะเอาพระมาลงให้ดูอีกนะครับช่วยแนะนำให้ผมอีกนะครับไม่ทราบที่มาของพระไม่เป็นไรครับ