ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญอธิการเปิ่น วัดโคกเขมา  (อ่าน 2227 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
รบกวนพี่ๆเพื่อนๆผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญอธิการเปิ่น วัดโคกเขมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.พ. 2555, 10:04:17 »
ปกติ รุ่นนี้ ผมดู ขอบเหรียญด้านบนครับ องค์นี้ ผมตาไม่ถึงจริงๆ  :001: ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญอธิการเปิ่น วัดโคกเขมา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.พ. 2555, 11:07:35 »
พี่ครับใช่รุ่นเดียวกับหลวงพ่อหึ่มหรือเปล่า ขออนุญาติถามประวัติรุ่นหลวงพ่อหึ่่มกับรุ่นนี้จากผู้รู้หน่อยครับ

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.พ. 2555, 12:14:36 »
  เหรียญนี้ออกที่วัดโคกเขมาครับปี 250..กว่าๆ  ซึ่งถือว่าเป็นเหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อเลยครับ เพียงแต่ออกที่วัดโคกเขมาครับ สมัยก่อนหลวงพ่อท่านเป็นเจ้าอาวาสวัดโคกเขมา มาก่อนครับ เหรียญนี้แม้มีการใช้มาสึกพอสมควร แต่ผมดูแท้น๊ะ ดูเส้นแตก2เส้น ตรงขมับข้างขวาของหลวงพ่อยังชัดอยู่เลย ส่วนธรรมชาติเหรียญ ผิวเหรียญ ก็ดูดีครับ ยังไงก็ไปเลี่ยมกรอบพาสติกไว้ก็ดีน๊ะครับ เดี๋ยวจะสึกเยอะไปกว่านี้อีก  :001:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.พ. 2555, 09:47:53 »
สวยดีครับ

ออฟไลน์ iHum-MC32

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.พ. 2555, 05:14:39 »
ยังหาได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Click_at_point

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.พ. 2555, 10:01:43 »
ยินดีด้วยครับท่าน แท้แน่นอน รุ่นนี้ออกสมัยที่หลวงพ่อท่านยังเป็นเจ้าอาวาส วัดโคกเขมา ออกในปี 2506 ครับ ถือเป็นเหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อท่าน

ออฟไลน์ Click_at_point

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ก.พ. 2555, 10:06:47 »
เหรียญนี้สร้างในปี พศ.2506 ครับ ถือเป็นเหรียยรุ่นแรกของหลวงพ่อจริงๆ

ขออนุญาตแก้ไขข้อความนะครับ ท่านสมาชิกใหม่โปรดอ่านกฎ กติกา มารยาท การใช้กระดานสนทนานะครับ

๘. ไม่อนุญาตให้มีการแสวงหาผลประโยชน์ใดๆ ในการการซื้อขายแลกเปลี่ยน ทั้งทางตรงและทางอ้อมผ่านกระดานสนทนาเว็บไซต์ วัดบางพระ

๙. ห้ามตั้งกระทู้ที่มีเนื้อหา ไปในทางโฆษณาบอกประกาศ เพื่อส่อเจตนาในทางซื้อขายหรือแลกเปลี่ยนใดๆ ทั้งสิ้น

๑๐. เพื่อรักษาสิทธิส่วนบุคคลและเพื่อป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์อันจะเกิดขึ้น ดังนั้นห้าม วางเบอร์โทรศัพท์ วางลิงค์ อีเมล์ ที่อยู่ โดยเด็ดขาด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.พ. 2555, 11:41:08 โดย ~เสน่ห์ack01~ »