ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญปี 19 ยังไม่มีครับ นำเหรียญย้อนยุคมาแบ่งชมแทนครับ  (อ่าน 2536 ครั้ง)

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นแรกยังไม่มีบุญได้มีครับ
เลยนำเหรียญย้อนยุค 3 เหรียญ 3 พ.ศ. มาแบ่งปันกันชมครับ ผมเชื่อว่า3เหรียญนี้ห้อยแทนรุ่นแรก19 ได้เลย :048: :048: :048:
ปี 2537 2538 2545
รูปอาจจะไม่ชัดนิดหน่อย ถ่ายมือถือครับ ขอบคุณครับ :054:

:015: :015: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2555, 06:28:09 โดย KsT-YNV »
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
งามแท้ครับท่าน วัตถุมงคลหลวงพ่อทุกสิ่งอย่าง ล้วนเต็มเปี่ยมไปด้วยพุทธคุณครับ ไม่ว่าจะรุ่นแรกหรือรุ่นหลังครับ

....บารมีหลวงพ่อเปิ่นและครูบาอาจารย์คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนที่ประพฤติดีปฎิบัติชอบครับ....
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ใช่ครับ ประสบการณ์ครั้งแรกของผมก็ เหรียญพิธีไหว้ครู 2551 ซึ่งไม่ทันหลวงปู่ด้วย
จึงทำให้ผมเชื่อสนิทใจตลอดว่าเหรียญทุกรุ่น ทัน ไม่ทันดีหมด หลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้ามีศรัทธาและประพฤติอยู่ในศีลห้า ผมว่าห้อยเหรียญของหลวงพ่อรุ่นไหนก็เข้มขลังทั้งนั้นครับ :090:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
สภาพสวยกริ๊บเลยนะครับ
เจอที่ไหน ต้องอาราธนาเก็บมาให้เรียบ

ขอความรู้หน่อยครับ เหรียญย้อนยุคปี 45 นี่ ทันหลวงพ่อเปิ่นปลุกเสกหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
รอข้อมูลอีกคนครับ
 :002:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เหรียญรุ่นพิเศษ ปี2545ผมถามหลวงพี่มาแล้วครับว่าทันหลวงปู่แน่นอนครับ :002:
รักและศรัทธา