ผู้เขียน หัวข้อ: % % % มอบวัตถุมงคลเนื่องในวันไหว้ครู ๑ % % %  (อ่าน 4114 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
      สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิกทุกท่านนี่ก็ใกล้วันไหว้ครูที่วัดบางพระ(หลวงพ่อเปิ่น)

กันแล้ว  วันที่ 3 มีนาคมเพื่อนๆอย่าลืมไปร่วมงานบูชาครูด้วยกันทุกๆท่านเลยนะครับ

วันนี้ผมขอมอบวัตถุมงคล ในโอกาสวันไหว้ครู ให้กับเพื่อนๆ จำนวน 10 ท่าน ท่านละ 1 ชิ้น

โดยมีกติกาดังนี้ผู้ที่จะตอบคำถาม จะต้องสามารถไปรับวัตถุมงคลจากคุณ ~เสน่ห์ack01~

ในวันไหว้ครูที่ 3 มีนาคมได้ด้วยตัวของท่านเอง (การติดต่อกับทีมงานจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง)

จะต้องเป็นผู้ที่ตอบคำถามได้ถูกมากที่สุด จำนวน 10 ท่านแรก (การตัดสิ้นของทีมงานถือว่าเป็นที่สิ้นสุด)

ตอบคำถามได้จนถึงวันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2555 เวลา 24.00 น.

คำถามมีอยู่ว่า  

1 เสื้อเว็บวัดบางพระจัดทำมาแล้วทั้งหมดกี่รุ่น

2 แต่ละรุ่นมีสีอะไรทั้งหมดในตัวเสื้อบ้าง

3 และในแต่ละรุ่นมียันต์อะไรบ้าง ปักไว้ในตำแหน่งไหนของเสื้อ

4 ถ้าท่านมีรูปถ่ายเสื้อในแต่ละรุ่น จะพิจารณาเป็นกรณีพิเศษ(ถ้าครบทุกรุ่นถือว่าท่าน ตอบคำถามได้ดีที่สุด)

โดยที่เสื้อนั้นจะต้องเป็นรูปที่ท่านถ่ายด้วยตัวเอง ห้ามก๊อปมาเด็ดขาด

ผมขอล๊อกกระทู้ไว้ แล้วจะปลดล๊อคให้ตอบคำถามพร้อมกันในวันที่ 21 เวลา 12.00 น. นะครับ

ทีมงานเว็บไม่มีสิทธิ์ตอบคำถาม จ้า..  สมาชิกรับวัตถุมงคลได้เพืยงท่านละ ๑ ชิ้นเท่านั้นจากการตอบคำถามทั้ง ๓ กระทู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2555, 10:38:54 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัล

1.SIC

2.jindong59

3.seka

4.hangman69

5.ชาญ

6.CHARATORN

7.ที_lowrider

8.hilo

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2555, 09:58:10 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
1 เสื้อเว็บวัดบางพระจัดทำมาแล้วทั้งหมดกี่รุ่น
- 4 รุ่นครับผม

2 แต่ละรุ่นมีสีอะไรทั้งหมดในตัวเสื้อบ้าง
- รุ่น 1. สีขาว ปกสีขาวมีแถบเหลือง ปลายแขนสีขาวมีแถบเหลือง
- รุ่น 2. สีน้ำเงินเข้ม ปกสีชมพู ปลายแขนสีชมพู
- รุ่น 3. สีสีเหลืองอ่อน ปกสีฟ้า ปลายแขนสีฟ้า
- รุ่น 4. สีเทาอ่อน ปกสีเทาเข้ม ปลายแขนสีเทาเข้ม

3 และในแต่ละรุ่นมียันต์อะไรบ้าง ปักไว้ในตำแหน่งไหนของเสื้อ
- รุ่น 1 ยันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ที่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย ด้านหลังไม่มียันต์ครับ มีแต่ชื่อเว็บลิงค์วัดบางพระ
- รุ่น 2 ยันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ที่อกซ้าย (รุ่นนี้ไม่มีกระเป๋าเสื้อ) ด้านหลังมียันต์เก้ายอด
- รุ่น 3 ยันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ที่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย ด้านหลังยันต์หอมเชียงครับ
- รุ่น 4 ยันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ที่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย ด้านหลังยันต์แปดทิศ

4 ถ้าท่านมีรูปถ่ายเสื้อในแต่ละรุ่น จะพิจารณาเป็นกรณีพิเศษ(ถ้าครบทุกรุ่นถือว่าท่าน ตอบคำถามได้ดีที่สุด)

มีสองรุ่น รุ่นแรกสั่งไม่ทัน   รุ่น 4 กำลังรอครับ 

ออฟไลน์ jindong59

• ปัญจมะ
1. เสื้อเว็บวัดบางพระจัดทำมาแล้วทั้งหมดกี่รุ่น
ตอบ   4 รุ่น
2. แต่ละรุ่นมีสีอะไรทั้งหมดในตัวเสื้อบ้าง
ตอบ   2.1  รุ่นที่ 1 เสื้อรวมทั้งปกและแขนเสื้อจะเป็นสีขาว
                        ปกเสื้อสีขาวคาดเหลืองทอง
2.2 รุ่นที่ 2 เสื้อจะเป็นสีน้ำเงินกรมท่า ปกเสื้อและขอบแขนเป็นสีชมพู
2.3 รุ่นที่ 3 เสื้อจะเป็นสีขาวครีม ปกเสื้อและขอบแขนเป็นสีฟ้า
2.4 รุ่นที่ 4 เสื้อจะเป็นสีเทาอ่อน ปกเสื้อและขอบแขนเป็นสีเทาเข้ม
3. และในแต่ละรุ่นมียันต์อะไรบ้าง ปักไว้ในตำแหน่งไหนของเสื้อ
ตอบ   3.1 ยันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ที่กระเป๋าเสื้อ
         3.2 ยันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น หน้าอกซ้าย ไม่มีกระเป๋า ยันต์เก้ายอดที่ด้านหลัง
3.3 ยันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ที่กระเป๋าเสื้อ ยันต์หอมเชียงที่ด้านหลัง
3.4 ยันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ที่กระเป๋าเสื้อ ยันต์แปดทิศที่ด้านหลัง
4. ถ้าท่านมีรูปถ่ายเสื้อในแต่ละรุ่น จะพิจารณาเป็นกรณีพิเศษ
  อันนี้รุ่น 3

ง่าไม่ทันน้อง SIC

ออฟไลน์ c@kan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"
~เก่งกันทั้ง 2 ท่านเลยนะค๊ะ.......^_______^

:053: :053:

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
ตอบ 4 รุ่น

ตอบ    รุ่นแรก สีขาว ปกสีขาวมีแถบเหลือง ปลายแขนสีขาวมีแถบเหลือง
    รุ่น2. สีน้ำเงินกรมท่า ปกสีชมพู ปลายแขนสีชมพู
รุ่น3. สีครีม ปกสีฟ้าเข้ม ปลายแขนสีฟ้าเข้ม
    รุ่น4. สีเทาอ่อน ปกสีเทาเข้ม ปลายแขนสีเทาเข้ม

ตอบ    รุ่น 1 ยันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ที่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย ด้านหลังไม่มียันต์ครับ มีแต่ชื่อเว็บลิงค์วัดบางพระ
รุ่น 2 ยันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ที่อกซ้าย ด้านหลังมียันต์เก้ายอด ตรงแขนซ้ายเขียนว่าวัดบางพระ
รุ่น 3 ยันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ที่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย ด้านหลังยันต์หอมเชียงครับ
รุ่น 4 ยันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ที่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย ด้านหลังยันต์แปดทิศ   
4. ถ้าท่านมีรูปถ่ายเสื้อในแต่ละรุ่น จะพิจารณาเป็นกรณีพิเศษ

(ขออภัยนะครับรูปอาจดูไม่สุภาพ แต่ในเครื่องนี้มีรูปเดียว ^^)

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
เสื้อเว็บวัดบางพระจัดทำมาแล้วทั้งหมดกี่รุ่น
 4 รุ่นครับผม

แต่ละรุ่นมีสีอะไรทั้งหมดในตัวเสื้อบ้าง
 รุ่น1 สีขาวปกและแขนเสื้อมีแถบเหลือง
 รุ่น2 สีน้ำเงินกรมท่า ปก/ปลายแขนสีชมพู
 รุ่น3 สีครีมอ่อน ปก/ปลายแขนสีฟ้า
 รุ่น4 สีเทาอ่อน ปก/ปลายแขนสีเทาเข้ม

และในแต่ละรุ่นมียันต์อะไรบ้าง ปักไว้ในตำแหน่งไหนของเสื้อ
รุ่น1 ยันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ที่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย ด้านหลังไม่มียันต์ครับ มีแต่ชื่อเว็บลิงค์วัดบางพระ
รุ่น2 ยันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ที่อกซ้าย ด้านหลังมียันต์เก้ายอด
รุ่น3 ยันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ที่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย ด้านหลังยันต์หอมเชียงครับ
รุ่น4 ยันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ที่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย ด้านหลังยันต์แปดทิศ

ถ้าท่านมีรูปถ่ายเสื้อในแต่ละรุ่น จะพิจารณาเป็นกรณีพิเศษ
ไม่มีรูปครับแต่มีเสื้อรุ่น 2 ครับ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ผมมีครบ ทั้ง 4 รุ่นเลยครับ  แต่ขอสละสิทธิ์ ถ่ายมาให้ดูเฉยๆครับ เพื่อการศึกษา  แบบว่า จะเก็บทุกรุ่นไปใว้เป็นที่ระลึก นั่นละครับ ถ้ามีโอกาส

แต่ผมจะใส่อยู่รุ่นเดียว รุ่นแรก(รุ่น1) นั่นละครับ ไปงานใหว้ครูทุกครั้งไป :054:

ในภาพมี 3 รุ่น(1 2 3) รอรุ่น4 ยังมาไม่ถึงมือผมครับ :054:

แล้วพบกันน๊ะครับ 3 มีนา 2555 :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2555, 12:39:47 โดย ชาญ »

ผมมีครบ ทั้ง 4 รุ่นเลยครับ  แต่ขอสละสิทธิ์ ถ่ายมาให้ดูเฉยๆครับ เพื่อการศึกษา  แบบว่า จะเก็บทุกรุ่นไปใว้เป็นที่ระลึก นั่นละครับ ถ้ามีโอกาส

แต่ผมจะใส่อยู่รุ่นเดียว รุ่นแรก(รุ่น1) นั่นละครับ ไปงานใหว้ครูทุกครั้งไป :054:

ในภาพมี 3 รุ่น(1 2 3) รอรุ่น4 ยังมาไม่ถึงมือผมครับ :054:

แล้วพบกันน๊ะครับ 3 มีนา 2555 :050:
.

ผมสนใจกล่องเล็กๆสีขาวที่วางซ้อนๆกันอยู่ด้านบนเสื้อ อ่ะครับพี่ชาญ  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2555, 12:42:50 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ c@kan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"

ผมมีครบ ทั้ง 4 รุ่นเลยครับ  แต่ขอสละสิทธิ์ ถ่ายมาให้ดูเฉยๆครับ เพื่อการศึกษา  แบบว่า จะเก็บทุกรุ่นไปใว้เป็นที่ระลึก นั่นละครับ ถ้ามีโอกาส

.

ผมสนใจกล่องเล็กๆสีขาวที่วางซ้อนๆกันอยู่ด้านบนเสื้อ อ่ะครับพี่ชาญ :002:

~อ๊ะๆ.................รู้น๊าาาาาาาาาาา......คิดอะไรอยู่........
แฮะๆๆ

:027: :027:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2555, 01:07:17 โดย c@kan »

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตอบ: % % % มอบวัตถุมงคลเนื่องในวันไหว้ครู ๑ % % %
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ก.พ. 2555, 01:47:43 »

ผมมีครบ ทั้ง 4 รุ่นเลยครับ  แต่ขอสละสิทธิ์ ถ่ายมาให้ดูเฉยๆครับ เพื่อการศึกษา  แบบว่า จะเก็บทุกรุ่นไปใว้เป็นที่ระลึก นั่นละครับ ถ้ามีโอกาส

.

ผมสนใจกล่องเล็กๆสีขาวที่วางซ้อนๆกันอยู่ด้านบนเสื้อ อ่ะครับพี่ชาญ :002:

นี่ๆ  ผมให้ดูเสื้อ  ไม่ใช่ให้ดูด้านบน   :004:  นี่ถ่ายมาไม่เต็มน๊ะนั่น  แค่แว๊ปๆ :050: ตาดีจริงๆตาคนนี้ :004:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: % % % มอบวัตถุมงคลเนื่องในวันไหว้ครู ๑ % % %
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 ก.พ. 2555, 03:00:55 »

.

นี่ๆ  ผมให้ดูเสื้อ  ไม่ใช่ให้ดูด้านบน   :004:  นี่ถ่ายมาไม่เต็มน๊ะนั่น  แค่แว๊ปๆ :050: ตาดีจริงๆตาคนนี้ :004:

อย่างนี้หรือเปล่าครับที่เขาว่า " ตาดีได้ ตาร้ายเสีย " นะครับ  :004: :004: :004:
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ก.พ. 2555, 05:17:51 »
ผมไม่มีเสื้อรุ่น 1 ครับผมขาดรุ่น 1 อย่างเดียวครับ :070:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 ก.พ. 2555, 02:25:50 »
ไม่ใช่ทีมงาน แต่เป็นผู้จัดทำเสื้อทุกรุ่น พอจะตอบแล้วรับของรางวัลได้มั้ย อิอิ :007:

ล่องลอย ล่องลอย ล่องลอย ล่องลอย ล่องลอย ล่องลอย ล่องลอย ล่องลอย ล่องลอย ล่องลอย ล่องลอย ล่องลอย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2555, 02:28:13 โดย หลวงพี่เก่ง »

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 ก.พ. 2555, 10:49:48 »
๑ เสื้อเว็บวัดบางพระจัดทำมาแล้วทั้งหมดกี่รุ่น
ตอบ มี ๔ ครับ

๒ แต่ละรุ่นมีสีอะไรทั้งหมดในตัวเสื้อบ้าง
ตอบ   รุ่น ๑. เสื้อสีขาว ปกคอสีขาวมีแถบเหลือง ปลายแขนสีขาวมีแถบเหลือง
          รุ่น ๒. เสื้อสีน้ำเงินเข้ม ปกคอสีชมพู ปลายแขนสีชมพู
          รุ่น ๓. เสื้อสีครม ปกสีคอฟ้า ปลายแขนสีฟ้า
          รุ่น ๔. เสื้อสีเทาอ่อน ปกสีคอเทาเข้ม ปลายแขนสีเทาเข้ม

๓ และในแต่ละรุ่นมียันต์อะไรบ้าง ปักไว้ในตำแหน่งไหนของเสื้อ
ตอบรุ่น ๑ .  ยันต์นะหลวงพ่อเปิ่น ที่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย ด้านหลังไม่มียันต์ครับ มีแต่ชื่อเว็บลิงค์วัดบางพระ
               รุ่น ๒ ยันต์นะหลวงพ่อเปิ่นที่อกซ้าย (รุ่นนี้ไม่มีกระเป๋าเสื้อ) ด้านหลังมียันต์เก้ายอด แขนเสื้อด้านซ้ายมีชื่อหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ แขนเสื้อด้านซ้ายมีชื่อวัดบางพระ แขนเสื้อด้านขวามีสัญลักษณ์เสื้อเว็บบอร์ดรุ่นที่๒
              รุ่น ๓ ยันต์นะหลวงพ่อเปิ่น ที่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย ด้านหลังยันต์หอมเชียง แขนเสื้อด้านซ้ายมีชื่อวัดบางพระ แขนเสื้อด้านขวามีสัญลักษณ์เสื้อเว็บบอร์ดรุ่นที่๓
              รุ่น ๔ ยันต์นะหลวงพ่อเปิ่น ที่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย ด้านหลังยันต์แปดทิศ  แขนเสื้อด้านซ้ายมีชื่อวัดบางพระ แขนเสื้อด้านขวามีสัญลักษณ์เสื้อเว็บบอร์ดรุ่นที่๔

๔ ถ้าท่านมีรูปถ่ายเสื้อในแต่ละรุ่น จะพิจารณาเป็นกรณีพิเศษ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2555, 11:03:53 โดย CHARATORN »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 ก.พ. 2555, 11:01:40 »
ตอบ ข้อ ๔ ครับ (อัพรูไม่ขึ้นครับ  ทำยังไงดีครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2555, 11:05:16 โดย CHARATORN »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 ก.พ. 2555, 11:34:38 »
ตอบ ข้อ ๔ ครับ (อัพรูไม่ขึ้นครับ  ทำยังไงดีครับ)

size รูป132 kb  เองครับ
ผมก็กด Browse แล้วเลือกรูป แล้วก็กดอัพโหลดภาพ แล้วก็กดแสดงตัวอย่าง  แล้วกดตั้งกระทู้
ทำไมพอตั้งกระทู้แล้วรูปไม่ขึ้นก็ไม่รู้ครับ  ใครรู้ช่วยบอกผมทีครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2555, 11:43:05 โดย CHARATORN »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 ก.พ. 2555, 11:55:05 »
ตอบ ข้อ ๔ ครับ (อัพรูไม่ขึ้นครับ  ทำยังไงดีครับ)

size รูป132 kb  เองครับ
ผมก็กด Browse แล้วเลือกรูป แล้วก็กดอัพโหลดภาพ แล้วก็กดแสดงตัวอย่าง  แล้วกดตั้งกระทู้
ทำไมพอตั้งกระทู้แล้วรูปไม่ขึ้นก็ไม่รู้ครับ  ใครรู้ช่วยบอกผมทีครับ
ขอบคุณครับ
ลองอัพรูปอีกครั้งนะครับ
ก็ยังไม่ได้เหมือนเดิม

ถ้าเอาเสื้อที่ผมใส่ตอนนี้ตามชื่อที่ Loin เข้านะครับ ผมใส่เสื้อรุ่นที่๓ อยู่ครับ
ขอโทษจริงๆครับ อัพรูปไม่ขึ้นจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2555, 12:11:54 โดย CHARATORN »

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 ก.พ. 2555, 05:20:27 »
1 เสื้อเว็บวัดบางพระจัดทำมาแล้วทั้งหมดกี่รุ่น ๔ รุ่นครับผม

รุ่น๑สีขาว มีแถบสีเหลืองที่ปก และปลายแขนเสื้อ
รุ่น๒สีน้ำเงินเข้ม คอปกสีชมพูมีแถบสีน้ำเงิน ปลายแขนเสื้อมีแถบสีชมพู
รุ่น๓สีไข่ไก่หรือครีม ปกสีฟ้า ปลายแขนเสื้อมีแถบสีฟ้า
รุ่น๔สีเทาอ่อน ปกสีเทาเข้ม ปลายแขนสีเทาเข้ม

รุ่น ๑ มียันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ปักที่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย ด้านหลังปักชื่อเว็บของวัดบางพระ
รุ่น ๒ มียันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ปักที่อกด้านซ้าย ด้านหลังปักยันต์เก้ายอด
รุ่น ๓ มียันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ปักที่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย ด้านหลังปักยันต์หอมเชียง
รุ่น ๔ มียันต์นะ หลวงพ่อเปิ่น ปักที่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย ด้านหลังปักยันต์แปดทิศ

โดยที่เสื้อนั้นจะต้องเป็นรูปที่ท่านถ่ายด้วยตัวเอง ห้ามก๊อปมาเด็ดขาด
เสื้อรุ่น ๑ อยู่บ้านอีกหลัง เลยอดถ่ายพร้อมกันเลย กลับไปเอาก็ไม่ทันวันที่ ๒๙  :002: เสื้อรุ่น ๔ ยังไม่รู้จะถ่ายยังไง

ออฟไลน์ hilo

• ตติยะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 ก.พ. 2555, 11:54:38 »
ตอบข้อ 1.
ทำมาแล้ว 4 รุ่น

ตอบข้อ 2.
สีเสื้อรุ่นที่ 1 ตัวเสื้อสีขาว ปกและขอบแขนมีสีเหลืองทอง ด้ายปักสีน้ำเงิน ฟ้า แดง
สีเสื้อรุ่นที่ 2 ตัวเสื้อสีกรมท่า ไม่มีกระเป๋า ปกและขอบแขนสีชมพู ด้ายปักสีขาว
สีเสื้อรุ่นที่ 3 ตัวเสื้อสีครีมอ่อน ปกและขอบแขนสีฟ้าน้ำทะเล ด้ายปักสีเทาเข้ม
สีเสื้อรุ่นที่ 4 ตัวเสื้อสีเทา ปกและขอบแขนสีเทาเข้ม ด้ายปักสีเทาเข้ม

ตอบข้อ 3.
ยันต์เสื้อรุ่นที่ 1 ยันต์นะหลวงพ่อเปิ่นที่หน้าอกซ้าย
ยันต์เสื้อรุ่นที่ 2 ยันต์นะหลวงพ่อเปิ่นที่หน้าอกซ้าย ยันต์เก้ายอดที่ด้านหลัง
ยันต์เสื้อรุ่นที่ 3 ยันต์นะหลวงพ่อเปิ่นที่กระเป๋าเสื้อ ยันต์หอมเชียงที่ด้านหลัง
ยันต์เสื้อรุ่นที่ 4 ยันต์นะหลวงพ่อเปิ่นที่กระเป๋าเสื้อ ยันต์แปดทิศที่ด้านหลัง

ตอบข้อ 4.
ภาพถ่ายเสื้อรุ่น 2 และ 3

[ตอนแรกมีปัญหาอัพรูปเหมือนกัน ไม่รู้อัพไง เผื่อใครเป็นเหมือนกัน เมื่อกดอัพโหลดรูปแล้วให้ copy link ที่ได้ไปใส่ในข้อความที่เรากำลังพิมพ์อยู่ด้วยค่ะ รูปถึงจะโชว์ เพิ่งรู้เหมือนกันเลยอยากบอกต่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.พ. 2555, 12:05:39 โดย hilo »

ออฟไลน์ hilo

• ตติยะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 ก.พ. 2555, 08:02:15 »
ตอบข้อ 1.
ทำมาแล้ว 4 รุ่น

ตอบข้อ 2.
สีเสื้อรุ่นที่ 1 ตัวเสื้อสีขาว ปกและขอบแขนมีสีเหลืองทอง ด้ายปักสีน้ำเงิน ฟ้า แดง
สีเสื้อรุ่นที่ 2 ตัวเสื้อสีกรมท่า ไม่มีกระเป๋า ปกและขอบแขนสีชมพู ด้ายปักสีขาว
สีเสื้อรุ่นที่ 3 ตัวเสื้อสีครีมอ่อน ปกและขอบแขนสีฟ้าน้ำทะเล ด้ายปักสีเทาเข้ม
สีเสื้อรุ่นที่ 4 ตัวเสื้อสีเทา ปกและขอบแขนสีเทาเข้ม ด้ายปักสีเทาเข้ม

ตอบข้อ 3.
ยันต์เสื้อรุ่นที่ 1 ยันต์นะหลวงพ่อเปิ่นที่หน้าอกซ้าย
ยันต์เสื้อรุ่นที่ 2 ยันต์นะหลวงพ่อเปิ่นที่หน้าอกซ้าย ยันต์เก้ายอดที่ด้านหลัง
ยันต์เสื้อรุ่นที่ 3 ยันต์นะหลวงพ่อเปิ่นที่กระเป๋าเสื้อ ยันต์หอมเชียงที่ด้านหลัง
ยันต์เสื้อรุ่นที่ 4 ยันต์นะหลวงพ่อเปิ่นที่กระเป๋าเสื้อ ยันต์แปดทิศที่ด้านหลัง

ตอบข้อ 4.
ภาพถ่ายเสื้อรุ่น 2 และ 3

[ตอนแรกมีปัญหาอัพรูปเหมือนกัน ไม่รู้อัพไง เผื่อใครเป็นเหมือนกัน เมื่อกดอัพโหลดรูปแล้วให้ copy link ที่ได้ไปใส่ในข้อความที่เรากำลังพิมพ์อยู่ด้วยค่ะ รูปถึงจะโชว์ เพิ่งรู้เหมือนกันเลยอยากบอกต่อ]

ขอเพิ่มเติมข้อ 4 ค่ะ (เสียดายไม่มีรุ่น 1 ขาวทองดูสว่างไสวดี)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01 มี.ค. 2555, 09:51:25 »
ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้รับรางวัลด้วยนะครับ

ทุกท่านเก่งจริงๆครับ
:016:

ตรวจสอบรายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลทางด้านบนนะครับ

ติดต่อรับของรางวัลได้ที่ ผม เอ็กซ์ และต้นน้ำ ที่กุฏิพระอาจารย์ญา

ในงานไหว้ครู 3 มีนาคม 2555 นะครับ
 :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2555, 10:45:20 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕