ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดที่ ใด้จาก หลวงพ่อเปิ่น มาชมกันครับ  (อ่าน 1975 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ก่อนอื่น ต้องออกตัวก่อนครับ ไม่ใช่ของผม เป็นของ พี่ชายคนหนึ่ง ที่ผมนับถือ มากๆคนหนึ่ง แกเป็นศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น นั่นละครับ

ของที่แกใด้มา ส่วนมาก จะ ฟรี แทบทั้งหมดครับ หลวงพ่อเปิ่น ท่านเมตตาให้มา  มาชมกันครับ ชุดเล็กๆ (แกว่ามาอย่างนั้นครับ)

แกบอกว่า แกมีอีกเพียบ ผมว่า จะไปถ่ายภาพ มาให้ชม ให้ ศึกษา กันนั่นละครับ เห็นเหรียญ ทองคำ ของแก มีหลายรุ่นครับ ที่ผมยังไม่ใด้ภาพมา

เอาไปดูเล่นๆ แค่นี้ก่อนน๊ะ ว่างๆ ผมจะไปถ่ายภาพ มาทีละองค์ เอาแบบ ชัดๆไปเลย นั่นละครับ ว่า ของทันยุค ทันหลวงพ่อเปิ่น

แถมใด้มากับมือ หลวงพ่อเปิ่น จะมีเยอะขนาดไหน

แกเคยพูดใว้กับผมครับว่า  วันดีคืนดี สักวัน  แกจะเอาพระหลวงพ่อ ไปที่วัด แล้วใครอยากบูชา องค์ไหนก็เอาไป เงินทุกบาท ให้ใส่ตู้ไปเลย

แกจะ ไม่เอาแม้แต่บาทเดียว  ดูใจแกเถอะ  ไม่ต้องคิดอะไรมาก พระบูชา หลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือพบสิงห์ แกยังให้ผมมา ฟรีๆ ว่างั้นเถอะ

องค์นี้แหละ ที่แกให้ผมมา ฟรีๆ :054:

ปล.ใว้ผมว่างๆวันไหน ผมจะเก็บภาพทุกๆองค์ มาให้ชมกันน๊ะครับ :050: ถ้าไม่ว่ากันว่า เอาของคนอื่นมาลงให้ดูให้ชมกัน :050:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ชุดนี้แถมครับ  นี่ก็ของแก  ขนาดไม่ใด้ไปรับกับมือ  หลวงพ่อเปิ่น ยังฝากคนให้เอามาให้แก ฟรีๆ นั่นละครับ :054:

องค์ลงยา ผมเห็นแกห้อยติดตัวอยู่ตลอดครับ ทุกวันนี้ :054:

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
โอ้น่าตื่นตาตื่นใจมากครับพี่และขอขอบคุณที่นำภาพมาลงให้ศิษย์รุ่นหลังได้ชมครับ

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
สุดยอดครับ
ถ้าผมมีวาสนาอยากไปเจ้าของพระตอนไปที่วัดบัาง
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณมากครับคุณชาญ ที่นำภาพมามาแบ่งปันให้ชมกัน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ aoomza

• ตติยะ
    • อีเมล
เป็นบุญตา อีกแล้ว ขอบคุณมากครับที่นำภาพมาให้ชม

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณมากครับพี่ชาญที่นำรูปมาให้สมาชิกได้ชม แจ่มๆทุกองค์เลยครับพี่   20; 20; 20;
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"