ผู้เขียน หัวข้อ: + + + แจ้งสมาชิกเรื่อง ระเบียบในการใช้เว็บบอร์ด + + +  (อ่าน 1847 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
แจ้งสมาชิก เรื่องการโพสข้อความตั้งกระทู้ต่างๆ

ห้าม โพส ข้อความเดิมๆ ซ้ำๆกันหลายๆกระทู้

ห้าม ปั๊มกระทู้เก่าๆขึ้นมาโดยใช้คำตอบที่ไร้สาระ

ห้าม ตั้งกระทู้ โดยเริ่มเอง ตอบเอง (ชงแล้วตบ)

ห้าม โพสข้อความ ตั้งกระทู้เพื่อเจตนาสื่อสาร

ให้เกิดการซื้อ ขาย แลก เปลี่ยน วัตุมงคลและอื่นๆ

ทุกครั้งที่เข้ามาใช้งาน ให้พึงระลึงเสมอว่านี่ คือ

เว็บบอร์ด
หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2555, 04:49:10 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
กระผมขอเเสดงความคิดเห็นครับ การตั้งกระทู้นี้ของท่าน โองการยันนะรังสี  เป็นการตั้งกระทู้การเตือนที่ดีครับ
เเต่กระผมขอเสนอเเนะเพื่อพิจารณาครับควรเตือนในกระทู้ของสมาชิกท่านที่ได้ปฎิบัติไม่ตรงตามกฎระเบียบ ดังเช่นท่านโองการยันนะรังสี ได้กล่าวมาในกระทู้นี้ครับ น่าจะเห็นผลดีกว่าการหว่านพืชครับ ถ้าเราขุดดินเเล้วปลูกน่าจะได้ผลดีกว่าครับ คือเตือนไปในกระทู้นั้นๆเลยครับ โปรดรับไว้พิจารณาครับ เพราะว่าสมาชิกของเราบางท่านอาจมีอาการ ที่เรียกว่าเกิน 32 ครับ  ผิดพลาดประการใดขออภัยมานะที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2555, 05:14:09 โดย sounthen boy »

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

ที่ตั้งกระทู้นี้ไว้ที่หน้าบอร์ดก็เพื่อให้สมาชิกท่านอื่นๆได้เห็นหัวข้อกระทู้ได้ง่าย

และที่ยังไม่เข้าไปโพสในกระทู้โดยตรงก็เพื่อให้โอกาสแก่เพื่อนสมาชิกท่านนั้นๆ

ส่วนในขั้นตอนการปฎิบัติเราก็มีหลายระดับ เข่น เตือนโดยการตั้งกระทู้รวมๆก่อน

จนไปถึงขั้นสูง ท่านก็จะได้ อัพเกรดเป็นตำแหน่งสมาชิกที่มีชื่อเป็นสีเทา

ส่วนมุมมองของท่าน ที่กล่าวว่า การเตือนโดนรวมเหมือนการปลูกพืชโดยการหว่าน

จะไม่ได้ผลดีเท่ากับการขุดหลุมแล้วใส่เมล็ดลงปลูก ผมว่า ถ้าดินยังพอมีคุณภาพดีพอ

เราแค่หว่านเมล็ดพันธุ์ แลัวรดน้ำ ก็ได้ผลครับ แต่ถ้าดินั้นไม่ดี ไม่มีคุณภาพ ต่อให้ขุดหลุม

นำเมล็ดพันธุ์อย่างดีใส่ลงไปปลูก เฝ้าเพียรรดน้ำดูแลอย่างไร ก็คงไม่เกิดผลครับ

และที่ท่านเป็นกังวลต่อสมาชิกบางท่าน ที่เป็นบุคคลพิเศษนั้น ผมว่าต้องเว้นไว้ในกรณีพิเศษ....

ขอเวลาไปศึกษาเรื่องวิธีการดูแลบุคคลพิเศษก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2555, 05:42:16 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ paacen

• จตุตถะ
   เข้าทำนอง...ตกปลา..หน้าบอร์ดหรือเปล่าครับ

ขอบคุณ  ครับ ผมไม่ได้ ตกปลา...หน้าบอร์ด ตามที่คุฌเข้าใจ  ที่ผมเอารูปมาลง เพื่อให้ศึกษา แลกเปลี่ยนความรู้ และประสบการณ์ ครับ

ผม ขอทราบ ความหมายของคุณ ที่ว่า "ตกปลาหน้าบอร์ด" หมายถึง อะไรครับ กรุณา ชี้แจง ให้ชัดเจน ด้วยครับ เพื่อผม จะได้ ปรับปรุง แก้ไข

เนื่องจาก วัตถุประสงค์กระดานสนทนาวัดบางพระ  คือ แลกเปลี่ยน ประสบการณ์ที่ ถูกต้อง และมีการอ้างอิงจากแหล่งข้อมูลที่เชื่อถือได้
ยกตัวอย่าง คือ
กระดาน หนังหน้าผากเสือโคร่ง « ตอบ #3 เมื่อ: ๐๓ ก.ย. ๕๓, ๑๙:๑๙:๔๓ » ข้อมูลไม่ถูกต้อง
ผมเห็นว่า บางคำตอบนั้น ไม่ได้ อ้างอิงจากแหล่งใด และ คำตอบ ไม่มีแหล่งที่เชื่อถือได้
ดังนั้นในฐานะ ศิษย์ วัดบางพระ อย่างผม ควรที่ จะ กระทำการอันถูกต้อง คือ แลกเปลี่ยนประสบการณ์ จาก ฐานข้อมูล ที่เชื่อถือได้ และ จะได้ นำความรู้ ดังกล่าว สืบทอด ต่อผู้อื่น ต่อไป ผมจึง แนบไฟล์ ประวัติ หนังหน้าผากเสือ พระพืมลธรรม ที่มี แหล่งอ้างอิง ที่ชัดเจน ลงไป เืพื่อให้ เกิด ความเข้าใจ มากขึ้น

อยากทราบว่า การกระทำดังกล่าว ของผม ตรงกับ คำที่ว่า "ตกปลาหน้าบอร์ด" ขอคุณหรือไม่ 
ในฐานะ ที่คุณเป็น ผู้ ดูแลเว็บ กรุณา ใช้ วิจารณญาณ ในการ คิด วิเคราะห์ เจตนา ของผม ด้วย
จึงแจ้งมาเพื่อทราบ และ พินิจ พิจารณา 

ด้วยความหวังดี
จาก
ลูกศิษย์วัดบางพระ
ที่เคารพและบูชา หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
รับทราบทุกประการ ครับ
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

เข้าทำนอง...ตกปลา..หน้าบอร์ดหรือเปล่าครับ

ขอบคุณ  ครับ ผมไม่ได้ ตกปลา...หน้าบอร์ด ตามที่คุฌเข้าใจ  ที่ผมเอารูปมาลง เพื่อให้ศึกษา แลกเปลี่ยนความรู้ และประสบการณ์ ครับ

ผม ขอทราบ ความหมายของคุณ ที่ว่า "ตกปลาหน้าบอร์ด" หมายถึง อะไรครับ กรุณา ชี้แจง ให้ชัดเจน ด้วยครับ เพื่อผม จะได้ ปรับปรุง แก้ไข

เนื่องจาก วัตถุประสงค์กระดานสนทนาวัดบางพระ  คือ แลกเปลี่ยน ประสบการณ์ที่ ถูกต้อง และมีการอ้างอิงจากแหล่งข้อมูลที่เชื่อถือได้
ยกตัวอย่าง คือ
กระดาน หนังหน้าผากเสือโคร่ง « ตอบ #3 เมื่อ: ๐๓ ก.ย. ๕๓, ๑๙:๑๙:๔๓ » ข้อมูลไม่ถูกต้อง
ผมเห็นว่า บางคำตอบนั้น ไม่ได้ อ้างอิงจากแหล่งใด และ คำตอบ ไม่มีแหล่งที่เชื่อถือได้
ดังนั้นในฐานะ ศิษย์ วัดบางพระ อย่างผม ควรที่ จะ กระทำการอันถูกต้อง คือ แลกเปลี่ยนประสบการณ์ จาก ฐานข้อมูล ที่เชื่อถือได้ และ จะได้ นำความรู้ ดังกล่าว สืบทอด ต่อผู้อื่น ต่อไป ผมจึง แนบไฟล์ ประวัติ หนังหน้าผากเสือ พระพืมลธรรม ที่มี แหล่งอ้างอิง ที่ชัดเจน ลงไป เืพื่อให้ เกิด ความเข้าใจ มากขึ้น

อยากทราบว่า การกระทำดังกล่าว ของผม ตรงกับ คำที่ว่า "ตกปลาหน้าบอร์ด" ขอคุณหรือไม่  
ในฐานะ ที่คุณเป็น ผู้ ดูแลเว็บ กรุณา ใช้ วิจารณญาณ ในการ คิด วิเคราะห์ เจตนา ของผม ด้วย
จึงแจ้งมาเพื่อทราบ และ พินิจ พิจารณา  

ด้วยความหวังดี
จาก
ลูกศิษย์วัดบางพระ
ที่เคารพและบูชา หลวงพ่อเปิ่น

ตกลงผมโพสหัวกระทู้นี้เรื่องอะไรไว้เหรอครับ (น่ะจะประกาศ เรื่องการใช้งานบอร์ด)

แล้วใครเป็นผู้ถามคุณด้วยประโยค "ตกปลาหน้าบอร์ด"

เชิญคุณไปสอบถามกับสมาชิกท่านนั้น สิครับ มาถามผมโดยที่ผมไม่ได้ตั้งคำถาม งง.....

ส่งข้อความส่วนตัวไปสอบถามได้เลยครับ   ผมก็ยังไม่รู้เลยว่าความหมายมันคืออะไร    

แต่ถ้าเราไม่ได้เป็นอย่างที่เขาว่าจะไปเดือดร้อนทำไมหล่ะครับ จริงไม๊ ครับ

วัตถุประสงค์กระดานสนทนาวัดบางพระ

หัวข้อ รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)  สมาชิกทุกท่าน พูด คุย ถาม ตอบ เรื่องราวต่างๆ และแลกเปลี่ยนประสบการณ์

มีเพียงแค่นี้ครับไม่ต้องต่อเติมให้กับทางเว็บ

ส่วนเนื้อความที่อาจจะไม่ตรงกับแหล่งข้อมูลบางที่ ทางเว็บก็มีคำประกาศแจ้งให้ทราบไว้แล้วว่า

ข้อความหรือรูปภาพทั้งหมด เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานสนทนาโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป
ซึ่งทางเว็บไซต์ bp.or.th มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
หากเกิดปัญหาจากการใช้งานเราไม่รับผิดชอบในทุกๆ กรณี ที่เกิดขึ้น
หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงาน เพื่อดำเนินการต่อไป

ส่วนที่ท่านคิดว่าสมาชิกเข้ามาหาข้อมูลแล้วจะได้ขอมูลที่ไม่ตรงไปผมว่าคนที่จะ

หาข้อมูลคงไม่ได้ยึดเอาบทความจากบอร์ดวัดบางพระแล้วนำมาเป็นตัวตัดสินชี้วัดหรอกครับ

เพราะในโลกปัจจุบันแหล่งข้อมูลก็สามารถหาได้ง่ายโดยทั่วไปในโลกอินเตอร์เนตจากเว็บอื่นๆอีกมากมายครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2555, 07:56:08 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
จุดประสงค์ของการจัดทำเว็บไซต์แห่งนี้ เพื่อเป็นแหล่งความรู้ รวบรวมข้อมูลของวัดบางพระ
ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน บอกประวัติความเป็นมาของ พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น)
ซึ่งเป็นพระที่เราท่านทั้งหลายให้ความเคารพศรัทธายิ่ง พูดถึงเรื่องราวการสักยันต์ที่หลวงพ่อได้สักให้กับศิษย์
และถ่ายทอดวิชาการสักให้กับศิษย์ทั้งหลาย เป็นแหล่งชุมชนของคนเข้มขลัง
พบปะพูดคุย แลกเปลี่ยนความรู้และประสบการณ์

อันนี้คือวัตถุประสงค์ของการจัดทำเว็บไซด์วัดบางพระ ที่ประกาศเอาไว้ที่หน้าแรกของเว็บไซด์

ซึ่งจริงๆแล้วผู้ที่จะสมัครมาเป็นสมาชิคของกระดานสนทนาวัดบางพระ ควรที่จะเข้าใจ

และตกลงปลงใจที่จะร่วมอุดมการณ์เดี๋ยวกัน
จึงสมัครเข้ามาชุมชุนเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้

และประสบการณ์เกี่วกับวัดบางพระ ในเรื่องราวของประวัติความเป็นมาของวัดบางพระ

เกียรติคุณของพระอุดมประชานาถ ที่ท่านได้สร้างคุณูปการต่างๆ เช่น สะพานข้ามแม่น้ำนครชัยศรี

โรงพยาบาลหลวงพ่อเปิ่น วิทยาลัยการอาชีพบางแก้วฟ้า สถานสงเคราะห์คนชรา

เรื่องของการสักยันต์ วัตถุมงคล และสิ่งต่างๆที่เกี่ยวกับวัดบางพระ

ลองปรับตัวและทำความเข้าใจเกี่ยวกับวัตถุประสงค์ของกระดานสนทนาวัดบางพระนะครับ

...สถานที่นี้มีแต่พี่ๆน้องๆ ชาววัดบางพระครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2555, 08:15:21 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รับทราบครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
ยินดีเเละเข้าใจครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ paacen

• จตุตถะ

คุณ อธิบายถูกต้อง และชัดเจน ขอบคุณ  ครับ

ออฟไลน์ toomeras

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอคุณท่านโองการยันนะรังสีครับที่ให้ความกระจ่าง ท่านอธิบายได้ละเอียดแล้วครับกฏก็คือกฏครับ ในเมื่อเข้ามามีส่วนร่วมใน Web นี้ก็ต้องเคารพกติกาที่ได้กำหนดไว้จะได้ไม่เกิดปัญหาในภายหลังครับ