ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  (อ่าน 1321 ครั้ง)

ออฟไลน์ prachanun

• ตติยะ
สวัสดีคับผมชื่อเอ็มเป็นสมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ และอยากจะสอบถามเรื่องการสักด้วยครับ คือมีรอยสักตามร้านมาครับสักตอนเปนวัยรุ่นข้างหลังใหญ่มากถ้าจะไปสักทีวัดพระอาจารย์ท่านจะต้องสักยันต์ครูให้ก่อนอยากจะถามว่าบางส่วนสามรถสักทับได้ไมครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ  :054: :054:

คือว่าถ้าเป็นการสักน้ำมันสามารถทับได้อยู่แล้วครับ
แต่ผมว่าถ้าเป็นการสักหมึกพระอาจารย์คงจะไม่สักทับกันหรอกครับเพราะน่าจะเกี่ยวกับเรื่องความสวยงามจะดูไม่สะอาดเรียบร้อยครับ  แต่ผมคิดว่าทางท่านพระอาจารย์ท่านจะพิจารณาวางตำแหน่งของการสักให้ครับ ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ ขอให้โชคดีครับ :015:

ออฟไลน์ Babybird

• ตติยะ
ขอเข้ามาให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

ท่านเจ้าของกระทู้มีรูปรอยสักที่หลังมาให้เพื่อนๆช่วยดูจะได้ช่วยกันให้ข้อมูลได้ดีกว่านี้ครับ

ถ้ารูปนั้นไม่เกินบริเวณต้นคอก็น่าจะสักเก้ายอดได้ครับ และก็เก้ายอดเดี๋ยวนี้ก็มีขนาดเล็กกว่าในสมัยก่อนเยอะเลย

ส่วนยันต์ครู รูปอื่นๆพระอาจารย์ท่านจะเป็นผู้พิจารณาตำแหน่งต่างๆกับความเหมาะสมให้เองครับ

แล้วท่านเจ้าของกระทู้ จะตั้งใจสักยันต์เยอะหรือไม่ครับเพราะว่ามีบางท่านสักแค่ เก้ายอดแค่อย่างเดียวเลยครับ

• ตติยะ
ขอขอบคุณพี่ทั้งสองนะครับที่ช่วยตอบผมลงรูปหลายครั้งแล้วครับแต่รูปไม่ขึ้นเลยครับคงต้องเดินทางไปที่วัดเองแล้วครับขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 2555, 11:27:00 โดย prachanun »

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับครับ

• ตติยะ
ช่วยดูรูปที่ด้านหลังให้ด้วยครับว่าพอจะสักยันต์ครูได้ไมครับและผมคิดว่าจะสักเยอะอยู่เหมือนกันครับขอบคุณครับ