ผู้เขียน หัวข้อ: นำมาให้ชมอีกซักครั้ง กับ พระพิฆเนศ ที่เลี่ยมแล้ว . . . ครับ  (อ่าน 1812 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
วันนี้ขออนุญาตอีกซักกระทู้นะครับ เพิ่งได้มา  :002:

อ้างอิงจากกระทู้เดิม . . . ครับ
                 http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=26568  

ติชมได้ครับ

:054:

=========================================================

=========================================================

--------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ ---------------------

15;

ออฟไลน์ เสือสำนึก

• จตุตถะ
    • อีเมล
สวยทั้งองค์พระ ทั้งกรอบพระ เลยนะครับ... :054:
  "อย่าเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน
มากกว่าผลประโยชน์ของส่วนรวม"

ออฟไลน์ karnpong

• ขยัน อดทน อดกลั้น มีสติ
  • สัตตมะ
  • **
  • 23 ตุลาคม 2554
สวยงามครับอยากมีไว้สักองค์ครับ
ชาตรี แคล้วคลาด กันภัย มหาระงับ ดับทุกข์ สุขล้น พ้นสังขาร การงานรุ่ง พยุงดวง

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
งามมากครับท่าน สุวรรณปักษี  20; 20; 20;
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
โอ้ว นอกจากองค์พิฆเนศแล้ว ขอชมช่างจับกรอบเป็นพิเศษเลยครับเส้นโค้งวางสวยมากตั้งแต่ยอดจรดฐาน สัดส่วนซุ้มกับกนกเชิงก็รับกันเหมาะเจาะมากๆ

ฝีมือครับฝีมือ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล