ผู้เขียน หัวข้อ: DVD ไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นปี 55 (TNNจัดทำถวาย)  (อ่าน 3872 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
งานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นปี 55 ที่ผ่านมา TNN โดยคุณสมพันธ์ จารุมิลินท (สอง)

ได้ให้ทีมงานมาถ่ายทำงานไหว้ครู (โดยได้รับอนุญาต จากหลวงพ่อท่านเจ้าอาวาส) ได้ ON AIR

เวลา 3 ทุ่มของคืนนั้น และถ่ายทอดไปยัง 110 ประเทศทั่วโลก พร้อมกับรับชมทาง INTERNET ได้ด้วย

และพี่สองได้จัดทำ DVD บันทึกงานพิธีไหว้ครูจำนวน 100 ชุด พร้อมกล่องด้านหน้าปกเป็นรูปหลวงพ่อเปิ่น

ถวายพระอาจารย์ ญา  โดยมอบหมายให้ "ผู้การเสือ" เป็นผู้ดำเนินงาน จำหน่าย(แผ่นละ100บาท)

โดยไม่หักค่าใช้จ่าย ในวันเสาร์ที่ 7เมษายนนี้ ตั้งแต่ เวลา 7.19 น. สถานที่ กุฏิพระอาจารย์ ญา

พระอาจารย์ญา ครอบเศียรครู(ฤาษี)ให้แก่ "ผู้การเสือ"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2555, 10:20:04 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: DVD ไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นปี 55 (TNNจัดทำถวาย)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 เม.ย. 2555, 04:38:48 »
ศิษยานุศิษย์ท่านใดที่ต้องการเก็บบันทึกความทรงจำ DVD งานพิธีไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น

ติดต่อได้ที่ ผู้การเสือ (พี่หนึ่ง) ในวันและเวลาดังกล่าวนะครับ DVD มีจำนวนจำกัด

เพียง 100 ชุดเท่านั้น ไม่ต้องจอง ไม่มีบริการจัดส่งทางไปรษณีย์ ติดต่อได้ที่กฏิพระอาจารย์ ญา

ออฟไลน์ Aoong

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - suphakingantha@gmail.com
ตอบ: DVD ไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นปี 55 (TNNจัดทำถวาย)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 เม.ย. 2555, 11:55:58 »
ขอบคุณสำหรับข่าวดีๆครับ ต้องรีบไปเป็นเจ้าของซัก1แผ่น ช้าเดี๋ยวหมด

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 เม.ย. 2555, 09:06:49 »
พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปวัด..รบกวนสอบถามพี่นนท์ไม่ทราบว่ามีจำหน่ายรึเปล่าครับ :114: :114: :114:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 เม.ย. 2555, 09:16:35 »
พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปวัด..รบกวนสอบถามพี่นนท์ไม่ทราบว่ามีจำหน่ายรึเปล่าครับ :114: :114: :114:

เท่าที่ได้รับของมูลมาจาก ท่านผู้การเสือ  บอกว่า วันเสาร์ที่ 7 นะครับ

แต่ถ้าไปแล้วก้ลองสอบถามดูแถวๆกุฏิพระอาจารย์ญา ท่านดูครับเผื่อจะมีวางให้ก่อน

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 เม.ย. 2555, 10:15:21 »

เท่าที่ได้รับของมูลมาจาก ท่านผู้การเสือ  บอกว่า วันเสาร์ที่ 7 นะครับ

แต่ถ้าไปแล้วก้ลองสอบถามดูแถวๆกุฏิพระอาจารย์ญา ท่านดูครับเผื่อจะมีวางให้ก่อน
วันนี้เข้าไปที่วัดครับแล้วครับ..ยังไม่มีวางจำหน่ายครับ..ขอบคุณพี่นนท์มากๆครับ

ออฟไลน์ Legend13

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 เม.ย. 2555, 05:33:10 »
วันนี้มีโอกาสเข้าวัด ทำบุญ ผมเลยจัดมาแล้วครับ 1 แผ่น

สุดยอดเลยครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 เม.ย. 2555, 10:32:41 »
ได้มาแผ่นนึงแล้วครับ....

มีหมายเลข กำกับ และ ยันต์ด้วยครับ  ท่านผู้การฯเสือ ลงให้ครับ

ผมได้เลข 9 ครับ

ปล. ต้องขอบพระคุณ พี่น้องใจดี  แลกเลขนี้กับผม เพราะเห็นผมอยากไ้ด้เลข 9

ผมลืมถามชื่อ  ถ้าอย่างไร   ท่านได้อ่านข้อความนี้ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2555, 10:35:20 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 เม.ย. 2555, 01:54:28 »
จัดมาแล้ว ๑ แผ่นเช่นกันครับผม
หมายเลข ๔๔ ครับผม

ออฟไลน์ danucha0710

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dmeaungun@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 เม.ย. 2555, 08:37:51 »
ทำ 100 แผ่นเองเหรอครับ    อยากให้มีไฟล์ DVD ดาวน์โหลดเก็บไว้บ้างครับพี่

ออฟไลน์ chairut3579

• ปัญจมะ
  • ขอเคารพบูชาครูทุกท่านที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 เม.ย. 2555, 11:23:54 »
อยากทราบว่าตอนนี้ยังมีไหมครับ แล้วเช่าได้ที่กุฏิพระอาจารย์อภิญญาใช่รึเปล่าครับ แล้วต้องบูชาที่ใครครับ

ออฟไลน์ peanaja

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 เม.ย. 2555, 11:50:38 »
รบกวนขอเบอร์ติดต่อวัดหน่อยค่ะ

ออฟไลน์ beethoven

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 เม.ย. 2555, 07:48:25 »
ช่วงเช้า : เสาร์ 7 เม.ย. 55

พระอาจารย์ญา ถวายสังฆทานฯแด่ พระภิกษุสงฆ์ 4 รูป
           ช่วงบ่าย:"ผู้การเสือ" ถวายรายได้จากการจำหน่าย DVD

ช่วงเย็น:พระอาจารย์ญา เป็นเจ้าภาพสวดฯ ถวายหลวงพ่อเปิ่น ที่กุฎิใหญ่
               *ขอร่วมอนุโมทนาบุญแด่ พระอาจารย์ญา มา ณ. โอกาศนี้ด้วยครับ *
ปล.DVD วันไหว้ครูฯ ถามหาได้ที่ กุฏิพระอาจารย์ญา..ครับผม..

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 เม.ย. 2555, 08:02:46 »
โห มาวันที่ไม่ได้อยู่วัด ทำไงดีเนี่ย อิอิ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 เม.ย. 2555, 09:56:22 »
อยากทราบว่าตอนนี้ยังมีไหมครับ แล้วเช่าได้ที่กุฏิพระอาจารย์อภิญญาใช่รึเปล่าครับ แล้วต้องบูชาที่ใครครับ

ตอนนี้น่ายังมีเหลืออยู่นะครับติดต่อที่กุฏิพระอาจารย์เลยครับผม
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 เม.ย. 2555, 10:31:49 »
ผมได้คุยกับพระอาจารย์อภิญญา ท่านบอกว่าช่วงสงกรานต์ ท่านจะไม่อยู่

ตั้งแต่วันที่ 11-14 เมษายน นี้

เรื่องวันผมไม่แน่ใจนะครับ ประมาณนี้ บวกลบ 1วัน

ท่านจะไปอยุธยา...