ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เรื่องเกี่ยวกับการสักยันต์อะครับช่วยที  (อ่าน 3591 ครั้ง)

ออฟไลน์ sorcorress

• ปฐมะ
  • *
คือผมจะไปสักยันต์อะครับแต่ผมยังไม่เคยสักเลยพึ่งเริ่มต้น ผมอยากสักยันต์ 5 แถวเลยได้ไหมครับ จะขอสักไว้ตรงหลังซ้ายอะครับเพราะไม่อยากให้ใครเห็น ไม่ทราบว่าจะได้ไหมครับ แล้วยันต์ 5 แถวนี่ความยาว 7 นิ้วถูกหรือป่าวครับ ขอบคุณมากครับ

• ปฐมะ
  • *
ผมตั้งใจจะไปสักกับพระอาจารย์ นัน อะครับ  :001:

ออฟไลน์ ployQ

• อัฏฐมะ
แนะนำศึกษากระทู้เก่าๆ ก่อนค่ะ
หรือ ศึกษาจากสถานการณ์จริงโดยไปที่วัดบางพระ
ใช้เวลากับพระพุทธศาสนา แล้วมีความศรัทธาในอักขระวิชาของศาสนา
ปล.เพิ่งไปวัดมาล่าสุด พฤหัสที่5เม.ย. ไปพักผ่อนใจ บูชาผ้ายันต์กลับบ้าน และขอเมตตาลพ.สำอางค์ ลงนะ,เป่าผ้ายันต์ เท่านี้ก็สุขใจ^^ค่ะ
ความสงบ

• ปฐมะ
  • *
หาไม่เจออะครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ถามบ้างซิ....ถามเจ้าของกระทู้

- ทำไมต้องเป็น 5 แถว

- ยันต์ 5 แถว สักแล้วดีอย่างไร

- ที่หลังด้านซ้าย ผมเห็น " แองจี้  " สัก คนยังเห็นกันทั้งโลกเลย...(ไหนบอกไม่อยากให้ใครเห็น  ใส่เสื้อกล้ามก็เห็นเต็มๆ)

ด้วยความเคารพนะครับ ในฐานะผมเป็นศิษย์วัดบางพระคนนึง  ไม่ยากให้มองที่นี่เป็นแหล่งแฟชั่น เนื่องจากเสียเงินไม่แพง

ก็ได้ยันต์ 5 แถวแล้ว  ดีกว่าไป ตามร้าน หรือ ไปที่เขาสักราคาเป็นหมื่น

แต่ก็เขาใจครับ ความพอใจ อยู่เหนือสิ่งอื่นใด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2555, 06:04:07 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คือผมจะไปสักยันต์อะครับแต่ผมยังไม่เคยสักเลยพึ่งเริ่มต้น ผมอยากสักยันต์ 5 แถวเลยได้ไหมครับ จะขอสักไว้ตรงหลังซ้ายอะครับเพราะไม่อยากให้ใครเห็น ไม่ทราบว่าจะได้ไหมครับ แล้วยันต์ 5 แถวนี่ความยาว 7 นิ้วถูกหรือป่าวครับ ขอบคุณมากครับ

ที่วัดบางพระเราจะเลือกยันต์และตำแหน่งด้วยตนเองไม่ได้

ขั้นตอนก็ต้องเริ่มต้นด้วยยันต์ครูก่อน เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย ฯลฯ

ที่เลือกได้คือ หมึก น้ำมัน เท่านั้นครับ

ไปถึงวัด ไหว้พระพุทธ ไหว้หลวงปู่เปิ่น หากุฏิของพระอาจารย์ กราบพระอาจารย์แล้วบอกกล่าวว่า"ผมตั้งใจมาสักครับ" นั่งรอเวลา ถึงคิวก็ยกพานบูชาครู ถอดเสื้อ หันหลัง นั่งให้สบาย หายใจเข้าและออกให้เป็นปกติ เจ็บหน่อยพอทนได้ไม่ต้องกลัวไม่ต้องย้อมใจ เสร็จแล้วก็กราบพระอาจารย์ จะเอาอีกก็รอคิวยกพานครูรอบต่อไป ก่อนกลับก็ไปกราบหลวงพ่อสำอางค์ที่กุฏิใหญ่ริมน้ำ บูชาพาน20บาท เข้าไปกราบหลวงพ่อสำอางค์แล้วบอกท่าน''สักมาครับ เมตตา เป่าให้กระผมด้วยครับ"

ทำตามนี้ครับ เหมือนกันทุกคนที่ไปสัก ไม่ต้องกลัวอื่นใด ทุกยันต์ของวัดบางพระไม่เป็นสองหรือรองใคร

<ไม่ต้องรับประกัน> ผมมีประสบการณ์หลายครั้งแล้ว แคล้วคลาด เมตตา คงกระพัน (แล้ววันนึงคุณจะรู้ว่าของจริงเป็นอย่างไร)

ปล.รุ่นพี่  น้องใหม่เขาก็เหมือนผ้าขาว ให้คำแนะนำที่ถูกต้อง แนะแนวความคิดดีๆ ให้แก่เขาด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2555, 09:57:19 โดย singhanart »
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
ใช้เลยครับ ที่เลือกได้คือ หมึก น้ำมัน เท่านั้นครับ
... :015:

• ปฐมะ
  • *
ถามบ้างซิ....ถามเจ้าของกระทู้

- ทำไมต้องเป็น 5 แถว

- ยันต์ 5 แถว สักแล้วดีอย่างไร

- ที่หลังด้านซ้าย ผมเห็น " แองจี้  " สัก คนยังเห็นกันทั้งโลกเลย...(ไหนบอกไม่อยากให้ใครเห็น  ใส่เสื้อกล้ามก็เห็นเต็มๆ)

ด้วยความเคารพนะครับ ในฐานะผมเป็นศิษย์วัดบางพระคนนึง  ไม่ยากให้มองที่นี่เป็นแหล่งแฟชั่น เนื่องจากเสียเงินไม่แพง

ก็ได้ยันต์ 5 แถวแล้ว  ดีกว่าไป ตามร้าน หรือ ไปที่เขาสักราคาเป็นหมื่น

แต่ก็เขาใจครับ ความพอใจ อยู่เหนือสิ่งอื่นใด

คือผมไม่ได้มาสักแฟชั่นครับผมชอบความความของยันต์จริงๆแล้วผมก็ไม่เคยใส่เสื้อกล้ามด้วยผมไม่ใช่คนโชว์อยู่แล้ว ถ้างั้นผมไปสักสวยไม่ดีกว่าเหรอ ผมชอบความหมายของยันต์ 5 แถวจริงๆครับ

ออฟไลน์ พุทธสาวก

• ตติยะ
แล้วทำไมต้อง5แถว? แสดงว่ารับรู้ข้อมูลบางอย่างมาไม่ครบ สมัยก่อนไม่มียันต์5แถวด้วย ยันต์5แถวมันเป็นของใหม่ ไม่อยากพูดอะไรมาก เอาเป็นว่ายันต์5แถวไม่ใช่คำตอบของการสักยันต์ ยันต์5แถวไม่ใช่ยันต์ที่ดีเลิศที่สุดในบรรดายันต์ทั้งหลาย ไม่ได้มีสรรพคุณที่ดีเลิศไปกว่ายันต์อื่นๆ เช่น ยันต์9ยอด

คุณบอกว่าชอบความหมายของยันต์5แถว ทำไมไม่พูดถึงยันต์อื่นล่ะ? แล้วยันต์อื่นไม่มีความหมายงั้นหรอ หรือยันต์อื่นความหมายไม่ดีเท่ายันต์5แถว? แสดงว่ายันต์แบบอื่นคุณไม่ได้รับรู้เท่าไร ไม่รู้จักยันต์อื่น รู้จักแต่ยันต์5แถว เห็นใครๆก็สัก5แถว คนสักเยอะเลยคิดเอาเองว่ามันคือยันต์ดีที่สุด

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เอ่อ   :075: จะพูดไป เหมือน ฉายหนังซ้ำยังไงไม่รู้

เอาเป็นว่า คุณเจ้าของกระทู้ ยังไง ลองศึกษา หาอ่านกระทู้เก่าๆ

(แต่ ไม่ถึงต้องตอบทุกกระทู้ เก่าๆ นะครับ ไม่งั้นจะกลายเป็น ขุดกระทู้เปล่าๆ นะครับ)

สงสัยอะไร ลองใช้แถบค้นหา ด้านบน ดูก่อน แล้วก็ อ่านกระทู้เก่าๆ ให้เข้าใจก่อนครับ

จะได้เข้าใจการเป็นศิษย์วัดบางพระ และศิษย์หลวงพ่อเปิ่นได้ถูกต้องขึ้นครับ  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2555, 01:14:52 โดย beer3515 »

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
เมื่อกอนผมก็คอกแบบเจ้าของกระทู้นะครับ ว่า 5แถว ดีที่สุด แต่เมื่อผมลองศึกษาดู ทั้งหนังสือในเว็ปของเรา และเว็ปอื่นๆ ซึ่งรู้จักยันต์อื่นๆมากขึ้นอีก

ทำให้รู้ว่า ที่สุดของผม นั้นไม่ใช่ยันต์ที่เขียนใหม่แต่เป็นยันต์ที่ตามตำหรับตำรามาแต่ช้านานและทำให้ได้รู้ว่าไม่มีอ่ะไรดีกว่าพระศรีรัตนตรัย ไปได้ ทุกอย่างต้องศรัทธา ถ้าสักเพื่อตามผู้อื่น สักไปทำไม อีกอย่างคุณเป็นผู้ชาย พระอาจารย์ ท่านให้ยันต์เก้ายอดให้ท่านอยู่แล้วแน่นอน ไม่มีเปรียนเป็นอื่นไปได้เพราะ วัดบางพระเรา สักยันต์ ตามตำราหลวงปู่เปิ่น ครับ..

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ Legend13

• จตุตถะ
ผมไปแต่ละครั้งนี่กราบพระอาจารย์และหันหลังอย่างเดียวครับ ไม่เคยขอ ไม่เคยเลือก แล้วแต่พระอาจารย์จะเมตตาครับ เพราะท่านย่อมรู้ดีกว่าเรา

ของที่ท่านให้มาไม่ว่ายันต์อะไรนั้น ดีหมดครับ อยู่ที่เรายึดถือและปฏิบัติตัว

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
แล้วทำไมต้อง5แถว? แสดงว่ารับรู้ข้อมูลบางอย่างมาไม่ครบ สมัยก่อนไม่มียันต์5แถวด้วย ยันต์5แถวมันเป็นของใหม่ ไม่อยากพูดอะไรมาก เอาเป็นว่ายันต์5แถวไม่ใช่คำตอบของการสักยันต์ ยันต์5แถวไม่ใช่ยันต์ที่ดีเลิศที่สุดในบรรดายันต์ทั้งหลาย ไม่ได้มีสรรพคุณที่ดีเลิศไปกว่ายันต์อื่นๆ เช่น ยันต์9ยอด

คุณบอกว่าชอบความหมายของยันต์5แถว ทำไมไม่พูดถึงยันต์อื่นล่ะ? แล้วยันต์อื่นไม่มีความหมายงั้นหรอ หรือยันต์อื่นความหมายไม่ดีเท่ายันต์5แถว? แสดงว่ายันต์แบบอื่นคุณไม่ได้รับรู้เท่าไร ไม่รู้จักยันต์อื่น รู้จักแต่ยันต์5แถว เห็นใครๆก็สัก5แถว คนสักเยอะเลยคิดเอาเองว่ามันคือยันต์ดีที่สุด
ตามนั้นครับ 5แถวไม่มีในตำราครับ ยันต์ที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่นท่านได้ประสิทธิ์ประสาท ให้กับครูอาจารย์ที่วัดบางพระนั่นหล่ะครับที่สุดแล้ว เพราะยันต์แต่ละตัวถอดมาจากคำสอนของพระพุทธเจ้าทั้งนั้นครับ ลองศึกษาดูจะเข้าใจ เอาแค่ นวหรคุณ ก็สุดๆแล้วครับ ไหนจะหัวใจแก้ว3ประการ คือ อิ สวา สุ ก็คือบทพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ ทั้งนั้นครับ จะเอาความขลังไม่ต้องเลือกครับ ครุอาจารย์ท่านให้เอง ขอบคุณ

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
รอยสัก ปกปิดอย่างไร สักวันย่อมมีคนเห็น !!
แต่ความดีและศรัทธา แม้เก็บอย่างไร ย่อมมีสิ่งดีดีมีเสมอ !!

5 แถว จะไม่มีความหมาย ถ้าคุณไม่เข้าใจคำว่า " สัีกยันต์ " อย่างลึกซึ้ง

ลองปรับเปลี่ยนวิธีคิดใหม่ครับ !!  เข้ามาวัด อาจยังไม่ต้องสัก

ลองเดินให้ทั่ว แล้วคุณจะรู้ว่า สิ่งที่คุณต้องกา่ร อาจไม่ใช่ 5 แถว

แต่คุณอาจต้องกา่รเป็น ... ศิษย์ วัดบา่งพระ .. ก็ได้
 :001:
ความดีไม่มีขาย

ดีพอและพอดี

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล
     ขอแนะนำครับ http://www.bp.or.th/%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A2%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%8C
          หวังว่าคงจะมีประโยชน์สำหรับทุกท่าน บางท่านล๊อคอินเข้ามา กรุณาสละเวลาอ่านสักนิด
         ท่านจะได้คำตอบในเบื้องต้น
เลือกอ่านตามความชื่นชอบ