ผู้เขียน หัวข้อ: Re: 【★】【★】รูปภาพ พระอาจารย์ เมื่อหลายปีก่อน【★】【★】  (อ่าน 2389 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
【★】【★】รูปภาพ พระอาจารย์ เมื่อหลายปีก่อน【★】【★】

พอดีได้มาเลยเอามาให้ชมกัน  แต่ไม่ทราบว่ามีใครเอามาลงไว้แล้วหรือยัง...

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ...

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
และอันนี้แบบพิมพ์ เสือครู เมื่อก่อนเหมือนกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เม.ย. 2555, 05:36:35 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
งดงามมากครับ หลวงลุงญา
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ภาพเก่าที่ควรค่ายิ่งครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
เห็นแล้วชื่นใจ พอจะทราบปีที่ถ่ายไหมครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ chian4856

• จตุตถะ
ขออนุญาตนำรูปครูบาอาจารย์
ไปเผยแพร่เกียติคุณนะครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
สุดยอดมากครับท่าน naklop1911   19; 19; 19;
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ nookza

• ตติยะ
    • อีเมล
หายากมากขอแชร์นะครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เห็นแล้วชื่นใจ พอจะทราบปีที่ถ่ายไหมครับ

ผมเอามาจากหนังสือเล่มนี้ครับ...พอดีเพิ่งเจอ  เลยซื้อมาครับ

ส่วนปี  ในหนังสือไม่มีเขียนไว้ด้วยซิครับ...แต่น่าจะราวๆ  20 กว่าปีมาแล้วครับ...

ปล. ขออนุญาติเจ้าของภาพด้วยนะครับ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เม.ย. 2555, 07:36:01 โดย naklop1911 »

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เพิ่มเติมครับ...พอดีอ่านรายละเอียดภายในหนังสือ..

เลยได้ทราบแล้วครับว่า...ภาพที่ถ่าย ถ่ายตอนปี 2537

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ขอบคุณมากครับ เกือบยี่สิบปีแล้วนะนี่  :001: