ผู้เขียน หัวข้อ: สรงน้ำวัดบางพระ ๑๗/๐๔/๕๕  (อ่าน 2040 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สรงน้ำวัดบางพระ ๑๗/๐๔/๕๕
« เมื่อ: 17 เม.ย. 2555, 06:39:27 »
มาถึงช้าไปสักเล็กน้อย เก็บภาพบรรยากาศโดยรวมมาให้ชมครับ

...ปุญฺญานุสฺสติ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เม.ย. 2555, 10:10:54 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: สรงน้ำวัดบางพระ ๑๗/๐๔/๕๕
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 เม.ย. 2555, 07:08:19 »
วันนี้ไปมาเหมือนกันครับ...แต่ไปสัก  อย่างเดียว

เพราะช่วง สายๆ ต้องมีภาระกิจ  เลยไม่ได้อยู่ถึงเย็น....
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ เทวาฤทธิ์

• ศิษย์มีครู
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 เม.ย. 2555, 07:18:46 »
วันนี้ผมก็ไปสรงน้ำที่วัดบางพระมาครับ  :001:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 เม.ย. 2555, 10:08:19 »
วันนี้ ได้ไปสรงน้ำพระ ที่วัดบางพระ มาครับ :114: :089:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ c@kan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 เม.ย. 2555, 10:25:07 »
~ขอบคุณมากๆนะค๊ะ.....สำหรับภาพสวยๆที่นำมาแบ่งปันกันชม.......
 :053: :054: :053:

ออฟไลน์ Aoong

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - suphakingantha@gmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 เม.ย. 2555, 02:31:56 »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 เม.ย. 2555, 04:33:45 »
ขอขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
สำหรับสิ่งดีๆที่มีให้สมาชิกมาโดยตลอด
 21; 21; 21;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2555, 04:34:47 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 เม.ย. 2555, 08:28:00 »
ขอบคุณครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ pongpanmahachai

• ปฐมะ
  • *
    • MSN Messenger - pongpan90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 เม.ย. 2555, 12:28:14 »
ไปกี่ครั้งก็ไม่เคยเบื่อครับ
ลูกศิษย์ อาจารย์โย ซอยโรงหล่อ มหาชัย

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 เม.ย. 2555, 01:18:52 »
สวัสดีครับศิษยานุศิษวัดบางพระทุกท่าน ดูภาพแล้วคิดถึงวัดบางพระผมไม่ได้ไปวัดมาหลายเดือนแล้ว
ต้องขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำภาพมาให้ชมกัน
ขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุขความเจริญนะครับ
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]