ผู้เขียน หัวข้อ: ที่วัดบางพระอณุญาตให้ผู้หญิงไปสักได้หรือไม่คะ  (อ่าน 3493 ครั้ง)

ออฟไลน์ sodaone

• ทุติยะ
  • **
ไม่ทราบว่าผู้หญิงสามารถสักที่วัดบางพระได้หรือไม่คะ

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
ไม่ทราบว่าผู้หญิงสามารถสักที่วัดบางพระได้หรือไม่คะ
สักได้ครับ แต่จะต้องสักกับอาจารย์ที่เป็นฆราวาสนะครับ
ซึ่งที่วัดบางพระก็มีอยู่หลายท่าน ค่าพานครู50บาท ค่าครู25 บาทครับ
สักเสร็จแล้วก็ขึ้นไปกราบหลวงพ่อเปิ่นบนกุฏิใหญ่ด้วยนะครับ
ลองไปที่วัดแล้วสอบถามดู ขอให้โชคดีครับ  :015:

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สักได้ครับ แต่จะต้องสักกับอาจารย์ที่เป็นฆราวาสนะครับ
ซึ่งที่วัดบางพระก็มีอยู่หลายท่าน ค่าพานครู50บาท ค่าครู25 บาทครับ
สักเสร็จแล้วก็ขึ้นไปกราบหลวงพ่อเปิ่นบนกุฏิใหญ่ด้วยนะครับ
ลองไปที่วัดแล้วสอบถามดู ขอให้โชคดีครับ  :015:

ดอกไม้ธูปเทียนหน้ากุฎิใหญ่ 50 บาทหรือเดินเข้าไปซื้อหน้ากุฎฎิได้ครับค่าใส่พานครู 25 บาทครับเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ aMpZzZ

• ตติยะ
    • อีเมล
เอ!! ปกติตอนไป แอมก็ไปสักกับหลวงพี่นันนะคะ เดี๋ยวนี้เค้าห้ามแล้วหรอ :074: :072:
"ดี-ชั่ว" อยู่ที่ตัวทำ
"สูง-ต่ำ" อยู่ที่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ C01239

• ตติยะ
  • เพราะคนเราไม่เหมือนกัน
    • อีเมล
 :017: :017:ผู้หญิงก็สักที่วัดบางพระได้ครับ  ปัจจุบันที่ทราบก็มีอาจารย์ที่เป็นฆราวาสอยู่กุฎิหลังเจ้าแม่กวนอิม  หลวงพี่ติ่งสักน้ำมันอย่างเดียวนะครับ (ท่านไม่สักหมึก) อย่างคุณแอมก็ไปสักกับหลวงพี่นันมาดีครับ  อีกท่านคือหลวงพี่หนึ่งอยู่กุฎิเดียวกันกับหลวงพี่นันนะครับ  มีรูปสาริกาหลวงพี่หนึ่ง มาให้ชมครับ :053: :053:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผู้หญิงก็สักที่วัดบางพระได้ครับ แต่จะต้องสักกับอาจารย์ที่เป็นฆราวาสนะครับ อาจารย์ที่เป็นฆราวาสก็มี อาจารย์โมท..อาจารย์ต้อม และอาจารย์หนวด
ซึ่งอาจารย์ทั้ง3ท่านอยู่กุฎิท้ายสุด เลยกุฎิพระอาจารย์ต้อยไปนิดนึง..ส่วนพระอาจารย์หนึ่งท่านไม่รับสักผู้หญิงแล้วครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
:017: :017:ผู้หญิงก็สักที่วัดบางพระได้ครับ  ปัจจุบันที่ทราบก็มีอาจารย์ที่เป็นฆราวาสอยู่กุฎิหลังเจ้าแม่กวนอิม  หลวงพี่ติ่งสักน้ำมันอย่างเดียวนะครับ (ท่านไม่สักหมึก) อย่างคุณแอมก็ไปสักกับหลวงพี่นันมาดีครับ  อีกท่านคือหลวงพี่หนึ่งอยู่กุฎิเดียวกันกับหลวงพี่นันนะครับ  มีรูปสาริกาหลวงพี่หนึ่ง มาให้ชมครับ :053: :053:
หลวงพี่หนึ่งท่านไม่สักผู้หญิงครับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ SWEED

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เคยสักกับหลวงพี่นันคะ แล้วตอนนี้หลงพี่นันยังสักให้ผู้หญิงอยู่รึป่าวคะ
[shake][/shake]ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
จากที่เป็นข่าวมาสักระยะนึง พระอาจารย์ท่านจึงบอกเลิกสักยันต์ให้กับสุภาพสตรี

แต่อาจารย์สักที่เป็นฆราวาส ยังสักปกติเหมือนเดิม ส่วนที่ว่าอยากไปสักกับพระอาจารย์

ผมว่าเราจะไปรบกวนท่านมากเกินไปหรือเปล่า อาจจะทำให้ท่านลำบากใจ

เพราะว่าความเมตตาเห็นแก่คำร้องขอต่อผู้ที่มารับการสักยันต์

ของบางอย่างพูดมากเกินไปจะไม่เหมาะสมหรืออาจจะส่งผลไม่ดีกับส่วนรวม

(เว็บบอร์ดเป็นที่สาธารณะ) ใครอยากได้อย่างไร ใครเคยขอแล้วได้ ไปแล้วท่านเคยให้

อยากให้ลองเดินทางไปสัมผัสด้วยเรียนรู้ด้วยตัวเองเลยผมว่าคงไม่ผิดหวังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2555, 09:07:42 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ไปที่วัดเลยดีกว่าครับ  จะได้รับข้อมูลที่ถูกต้องชัดเจนมากกว่าครับ
ขอให้สมความตั้งใจครับ...............

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
เคยสักกับหลวงพี่นันคะ แล้วตอนนี้หลงพี่นันยังสักให้ผู้หญิงอยู่รึป่าวคะ
จากที่เป็นข่าวมาสักระยะนึง พระอาจารย์ท่านจึงบอกเลิกสักยันต์ให้กับสุภาพสตรี

แต่อาจารย์สักที่เป็นฆราวาส ยังสักปกติเหมือนเดิม ส่วนที่ว่าอยากไปสักกับพระอาจารย์

ผมว่าเราจะไปรบกวนท่านมากเกินไปหรือเปล่า อาจจะทำให้ท่านลำบากใจ

เพราะว่าความเมตตาเห็นแก่คำร้องขอต่อผู้ที่มารับการสักยันต์

ของบางอย่างพูดมากเกินไปจะไม่เหมาะสมหรืออาจจะส่งผลไม่ดีกับส่วนรวม

(เว็บบอร์ดเป็นที่สาธารณะ) ใครอยากได้อย่างไร ใครเคยขอแล้วได้ ไปแล้วท่านเคยให้

อยากให้ลองเดินทางไปสัมผัสด้วยเรียนรู้ด้วยตัวเองเลยผมว่าคงไม่ผิดหวังครับ
ตามที่ท่านโองการยันนะรังสี,ท่านแจ้งมานะครับ :050: :050: :050:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ไปที่วัดเลยครับ เมื่อไปแล้วจะทราบข้อเท็จจริงทั้งหมด ยังไงก็ได้สักครับ แต่จะที่ไหน อย่างไร ไปที่วัด พกความเชื่อมั่นศรัทธาไปด้วยครับ