ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการลงยันต์  (อ่าน 1449 ครั้ง)

ออฟไลน์ timemy15

• ตติยะ
สอบถามเรื่องการลงยันต์
« เมื่อ: 21 พ.ค. 2555, 06:17:08 »
ถ้าเราสักแบบสักเครื่องมาก่อนแล้วจะให้ อ. มาเป่าให้อีกทีได้ไหมครับคือแบบว่าสักtattoo แต่สักตามรูปยันต์จิงทุกอย่างแล้วเอาพานครูเอาไปให้อ.ครอบให้ได้มั๊ยครับขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องการลงยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ค. 2555, 12:12:13 »
ก็ให้หลวงพี่สักน้ำมันให้สิคะ

ออฟไลน์ Generalist

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ค. 2555, 04:37:38 »
สักนะสักได้ มาครอบได้ พระอาจารย์ท่านคงเมตา
แต่...อยากสักยันต์ แต่ก็อยากสวย อัขระมันใจรึเปล่าว่าจะเป็นอัขระที่ถูกต้อง มันดูง่ายไปมั้ยครับ
ทำไมไม่มาสักที่วัด กลัวไม่สวย ไม่เท่หรืออย่างไร เวลาเอาไปพูดกับใครจะพูดได้เต็มปากหรอครับ
เวลาเจอศิษย์ท่านอื่น เห็น อุ้ยพี่สักสวยจัง สักกับพระอาจารย์/อาจารย์ไหนมาเหรอครับ จะบอกอย่างไร ไม่อายหรือ
หรือกลัวไม่ได้รูปที่ต้องการดังใจ สักของวัดบางพระ ก็ต้องมาที่วัดซิครับ หรือก็สักกับลูกศิษย์ลูกหาของวัดบางพระที่ท่านได้เรียนรู้วิชามา ไม่ใช่ไปสักเครื่องเพื่อ!!!

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 พ.ค. 2555, 11:20:32 »
สักนะสักได้ มาครอบได้ พระอาจารย์ท่านคงเมตา
แต่...อยากสักยันต์ แต่ก็อยากสวย อัขระมันใจรึเปล่าว่าจะเป็นอัขระที่ถูกต้อง มันดูง่ายไปมั้ยครับ
ทำไมไม่มาสักที่วัด กลัวไม่สวย ไม่เท่หรืออย่างไร เวลาเอาไปพูดกับใครจะพูดได้เต็มปากหรอครับ
เวลาเจอศิษย์ท่านอื่น เห็น อุ้ยพี่สักสวยจัง สักกับพระอาจารย์/อาจารย์ไหนมาเหรอครับ จะบอกอย่างไร ไม่อายหรือ
หรือกลัวไม่ได้รูปที่ต้องการดังใจ สักของวัดบางพระ ก็ต้องมาที่วัดซิครับ หรือก็สักกับลูกศิษย์ลูกหาของวัดบางพระที่ท่านได้เรียนรู้วิชามา ไม่ใช่ไปสักเครื่องเพื่อ!!!

เห็นด้วยกับพี่คนนี้ครับผม

พระอาจารย์ท่านเมตตาสักให้สวยทุกองค์แหละครับ  :015:
" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

ออฟไลน์ mootun@nt

• จตุตถะ
  • นะโมพุทธายะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พ.ค. 2555, 10:39:42 »
ให้ช่างแท๊กทูสักให้ ระวังอัขระะวิบัตินะครับ เพราะเค้าไม่ได้เรียนโดยตรง และอีกอย่างยันต์ที่คุณเอาเป็นแบบให้เค้าสัก อาจจะถูกบังอัขระไว้นะครับ ป้องกันการลอกวิชา ให้พระอาจารย์ลงให้ดีที่สุดครับ ด้วยความหวังดี (เรามีของดีไม่จำเป็นต้องไปอวดใคร)