ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญศิษย์บางพระรุ่นพี่ เข้ามาให้แนวคิดผมหน่อยครับ  (อ่าน 4454 ครั้ง)

ออฟไลน์ naruthum

• ปัญจมะ
    • อีเมล
คือผม นับถือหลวงพ่อเปิ่นมาก  แต่ไม่เคยสักเลย อยากสักมาก แต่ผมกลัวเข็มมากกกที่สุด และทนเจ็บนานๆๆไม่ค่อยได้  พอดีมีแนวคิดว่าถ้าผมจะสัก ถ้าไม่ให้เจ็บ ผมจะเอาสเปรย์ ที่เป็นยาชา ที่นักกีฬาเขาใช้กันมาฉีดพ่นก่อนสัก เพื่อจะได้ไม่เจ็บก่อนสัก  พี่ๆๆว่าผมทำได้หรือเปล่า  หรือว่าไม่ควรทำดีครับ

ออฟไลน์ pesh

• ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น
  • ปัญจมะ
อืมมม!!.ผมว่าลองได้ศรัทธาเป็นที่ตั้งมากมายขนาดนี้ไม่จำเป็นต้องใช้นะสเปรย์อย่างว่า..แต่ก็ไม่น่าผิดกติกาใดๆถ้าจะใช้ครับ!!
ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ผมเองก็ไม่ได้สักมานานนะครับ...เพิ่งสักเหมือนกัน..

แต่เอาความรู้สึก ของตัวผมเองแล้วกันนะครับ...

ทุกอย่า่งผมว่าคุณและผม เจ็บเท่ากัน ครับ

มันอยู่ที่ใจครับ  ต้องเอาชนะมันให้ได้ครับ

การสักก็เป็นส่วนหนึ่งของการฝึกจิตใจ ลูกผู้ชายให้เข้มแข็งครับ

ผมเองคิดเช่นนั้น...หนังเหนียวหรือไม่ ไม่ได้ลองครับ

เมตตาหรือไม่  ก็ไม่ได้ลองอีกเช่นกันครับ

แต่ที่แน่ๆ ผมเอาชนะใจตัวเองได้ อดทนได้

สิ่งนี้เราเอาไปใช้ในชีวิตประจำวันได้...ให้เราทนในสิ่งที่คุณคิดว่าตัวเองทนไม่ได้...

ถ้าลองสักไปสักระยะ  คุณจะเกิดอาการติดเข็ม...ที่นี้ มีเวลาว่างหล่ะก็เป็นต้องไปวัดฯ

คุณรู้หรือไม่ว่า ทำไม่พระถึงไปธุดงค์...

ก็เพื่อเอาชนะความลำบาก และความกลัว...

ถามว่าท่านกลัวหรือไม่ ท่านลำบากหรือไม่ ลองไปถามท่านดูซิครับ  

ท่านจะบอกว่า "มาก"

เพราะฉะนั้นการทำให้ไม่เจ็บเวลาสัก  มันจะมีประโยชน์อะไรหล่ะครับ...

ไม่ต้องสัก  หาพระมาแขวนคอดีกว่า...ไม่มีข้อห้ามเยอะด้วย...

สวดมนต์นั่งสมาธิถือศีล 5  เท่านี้ก็สุดยอดแล้วครับถ้าทำได้...

ให้เรื่องสักเป็น วิถีสำหรับคนกล้า ดีกว่าครับ ถ้าท่านไม่กล้าพอ

จุดประสงค์แรกของการสัก ที่มีมาแต่โบราณ  ท่านจงใจให้เจ็บและทน นี่หล่ะครับ

ข้ออื่นที่จะตามมาของการสักผมว่าเป็นรอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2555, 09:10:11 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดาบดี
     ต้องตี
          หมื่นค้อน
                  โดนไฟ
            ร้อนลวก
      เผาให้
กล้าเกร่ง
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
ผม ก็กลัวเข็มเหมือนคุณ naruthum ครับ ผมศรัทธา แล้วก็กราบไหว้ หลวงพ่อเปิ่น มานานแล้วครับ แต่ไม่กล้าสัก เพราะผมกลัวเข็ม แต่ด้วยความศรัทธา ต่อองค์ หลวงพ่อเปิ่น ไหว้ครูปีนี้ ที่ผ่านมา ผมเลยตั้งใจที่จะสัก ผมก็สักเลยครับ ตอนสักครั้งแรกยอมรับว่าเจ็บครับ แต่ทนได้ จนบัดนี้ อีกไม่นานก็จะเต็มหลังแล้วครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อาราธนาพระเครื่องของหลวงปู่ขึ้นคอก็ได้หนิครับ ถ้ากลัวไม่จำเป็นต้องสัก เป็นศิษย์วัดบางพระไม่จำเป็นว่าจะต้องสักเสมอไป

ขอแค่ใจของคุณศรัทธา

ออฟไลน์ mootun@nt

• จตุตถะ
  • นะโมพุทธายะ
สำหรับผมความศรัทธามีมากกว่าคำว่าเจ็บครับ  ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
อาราธนาพระเครื่องของหลวงปู่ขึ้นคอก็ได้หนิครับ ถ้ากลัวไม่จำเป็นต้องสัก เป็นศิษย์วัดบางพระไม่จำเป็นว่าจะต้องสักเสมอไป

ขอแค่ใจของคุณศรัทธา

ตามที่พี่เสน่ห์ต้นน้ำบอกเลยครับ  ถ้าศรัทธาหลวงปู่ แล้วกลัวเข็มแนะนำให้ เช่าพระเครื่องที่กุฎิใหญ่บูชาจะดีกว่าครับ  :054:

" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เพิ่มเติมครับ...

และถ้าอยากสักจริงๆ....ทำใจให้ศรัทธามากๆ....

และไม่จำเป็นต้องสักทั้งตัว หรือเต็มหลัง  ยันต์เก้ายอด ยันต์เดียวก็ได้ครับ...

และ ยันต์เก้ายอดก็เป็นยันต์ครูชั้นสูง คุ้มครองครอบคลุม แล้วครับ

และบริเวณที่สักยันต์เก้ายอด ก็เป็นบริเวณ ที่เจ็บน้อยมาก...

และสักด้านหลัง  ไม่เห็นเข็มสัก น่าจะลดความกลัวไปได้อีก

และให้นึกถึงพี่น้อง สุภาพสตรี เป็นร้อยๆ พันๆ คน เขายังสักกันได้เลย...เท่านี้ผมว่าท่าน น่าจะกล้าขึ้นมาได้บ้าง

ปล. แต่ผมว่าถ้าท่านได้ยันต์นี้แล้ว ผมว่าท่านจะกล้าสักยันต์ต่อไปแล้วหล่ะครับ...

ชัยชนะใดหรือจะสู้ชนะใจตน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2555, 04:20:56 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ศรัทธาอยู่ที่ใจท่าน
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ dokaomz

• ตติยะ
  • ขอบคุณ"ความผิดหวัง"ที่ทำให้ตั้งสติเพื่อลุกขึ้นมาใหม่ (ว.วชิรเมธี)
เจ็บแป๊บเดียว เดี๋ยวก็ชา...

เอาใจช่วยค่ะ  14;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2555, 05:24:42 โดย dokaomz »

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
พูดได้ถูกใจมากเลยครับท่าน naklop1911 :016:  :016:  :016:

คุณน้อง naruthum ของดีๆไม่ใช่ว่าจะได้มาง่ายๆหรอกครับ

ต้องอดทนครับถึงจะได้ของดีๆ
 :058:   :058:   :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2555, 06:02:53 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ployQ

• อัฏฐมะ
มีความกล้า มีความอดทน
อีกนิดเดียวเอง แล้ว จะรู้สึกภาคภูมิใจ ที่ได้ของดีติดตัว ได้แนวทางปฏิบัติตามคำสั่งสอนของพระอาจารย์
สู้ ๆ ค่า
ความสงบ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่เจ็บหรอกค่ะเชื่อพี่ เพราะพี่เองยังทนได้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2555, 01:25:06 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ FishkeRRRRR

• ตติยะ
    • อีเมล
nayfertity

ไม่ทราบว่า ลายยันต์ บริเวณใหล้ขวา คือ ยันต์ อะไรเหรอครับ

และ หลวงพี่ท่านใด เมตตาให้เหรอครับ

ใหล้ซ้ายผม วางยันต์ 5 แถวไว้แล้ว อยากได้ยันต์นี้ ไว้ ใหล้ด้านขวามั่งจัง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
กระทู้ ๗ แบก ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ต้อยค่ะ

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
ในเมื่อใจคุณมาขนาดนี้แล้ว !! ... ผมเชื่อ ในศรัทธา และ ความกล้า ของคุณ
เอาใจช่วยครับ ^^สู้ ๆ
ความดีไม่มีขาย

ดีพอและพอดี

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ถ้าคุณมีความศรัทธาในสิ่งที่คุณตั้งใจ   ผมเชื่อว่าคุณทำได้
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
อยากได้ของดีต้องทนหน่อยครับจากที่ผมลงยันต์มาใหม่ๆผมยังกัดฟันสู้เลยครับแต่ตอนนี้เต็มตัวแล้วครับ ผมไปสักยันต์มาตอนนั้นก็มีอยู่คนหนึ่งมาสักยันต์เหมือนกันเหมือนจะหนีเข็มสักครับ จนหลวงพ่อท่านว่า มึงอยากได้ของดีต้องทนเอาหน่อย มาทุกวันนี้เต็มตัวเหมือนกันครับ :017:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
อยู่ที่ใจก็ดีแล้วครับ  คิดดี พูดดี ทำดีก็ไม่มีใครทำอะไรคุณแล้วครับ  เวลามีเรื่องก็อยู่ในบ้านแค่นั้นและครับ