ผู้เขียน หัวข้อ: ^ - ^ ...พระผงสมเด็จปรกโพธิ์ รุ่น บูชาครู ปีมะเส็ง ๔๔... ^ - ^  (อ่าน 2828 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

น้อมรำลึกถึงพระเดชพระคุณพระอุดมประชานาถ(หลวงพ่อเปิ่น) วัดบางพระ นครปฐม

พระสมเด็จ ปรกโพธิ์ ฝังพระธาตุ  เนื้อผงพุทธคุณ ๑๐๘
และ ฝัง ตะกรุดทองคำ ๕ ดอก แถมมีเม็ดกระดุมเงิน ฝังไว้ด้านหลัง
ในยันต์ขอมเชียง จัดสร้างในปีพ.ศ. ๒๕๔๔  

พระผงสมเด็จปรกโพธิ์  รุ่น บูชาครู ปีมะเส็ง ๔๔  

nok 2009  comeback   :002: :002: :002:
ห่างหายไปนานเลยครับ .....  :001: :001: :001:

ขอบคุณที่เข้ามาชมกันครับ [shake]กดขอบคุณ[/shake] สักนิดเพื่อเป็นกำลังใจให้กันเหมือนเดิมครับ                                                                                       

ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น  คุ้มครองทุกท่าน   สวัสดี...
:001: :114:

ศึกษาและสะสม เป็นประโยชน์แก่ผู้ที่ใช้เป็นแนวทางศึกษา ไม่มากก็น้อย ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
คุณความดีทั้งหลายทั้งปวง ขอน้อมถวายเป็นสักการะบูชาแด่หลวงพ่อเปิ่น เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี      
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2555, 08:14:29 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
งดงามมากเลยขอรับ   :054: :054: :054:
องค์นี้ยังไม่มีโอกาสได้ชมกับตาเลยนะครับ  :050: :050: :050:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
สุดยอดเลยท่านนก
มีทั้งพระธาตุ ตะกรุดทองคำ เหรียญกระดุม
คงหายากน่าดู
พุทธคุณครอบจักรวาล ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
มีแต่ของดีๆให้ติดตามทั้งนั้น

ออฟไลน์ chokchai_Ubon

• ตติยะ
งามหยดย้อยจริงๆ คับท่าน ... เป็นบุญตาที่ได้ชม....องค์พระสวยงาม..เข้มขลังด้วยตะกรุด..ยันต์หอมเชียงมากล้นพุทธคุณ.. นำมาให้ชมเยอะๆ หน่อยนะครับ ผมเซฟจะเซฟไฟล์ไว้ศึกษาครับ