ผู้เขียน หัวข้อ: มาร ศาสนา  (อ่าน 2072 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
มาร ศาสนา
« เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 04:23:43 »

มาร ศาสนา

หัวข้อไม่รู้ตรงหรือเปล่านะครับ...แต่น่าจะต้องใช้คำนี้....

วันนี้วันที่  12 มิถุนายน 2555 ผมได้ไปวัด โคกปูน อ่างทอง

ไปกราบ  หลวงพี่พันธ์  ท่านเล่าให้ฟังว่า เมื่อเร็วๆนี้ มีวัยรุ่นมา สัก รู้สึกว่า มาวันนั้นแค่ 4 คน

มีอยู่ 2 คน มาตั้งแต่เช้า จนมืด (ในนี้มีกระเทยด้วย) ปรากฎว่า มันขโมย พระ ของหลวงพี่ไปด้วย...

ท่านเลยบ่นให้ฟังว่า สักก็สักให้มันแถมยังมาขโมยของอีก...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2555, 04:35:17 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: มาร ศาสนา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 04:30:48 »
ขนาดกับพระอาจารญที่สักให้ยังเนรคุณ พุธคุณยันต์ที่สักคงออกไปหมดแล้วละครับ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 06:07:12 »
จนถึงขั้นที่ พระอาจารย์ต้องออกเงิน เพื่อไปหาเช่าพระของใหม่ มาคืนให้กับทางวัด

:065:
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 06:15:54 »
เวรกรรมจริงๆไอ้พวกนี้   :066:   :066:   :066:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 07:09:58 »
เวรกรรม กำลังไล่ตามไอ้พวกเลวอยู่ครับ
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ nawutnawut

• จตุตถะ
  • ถ้ามีของดีแล้วทำชั่วของดีก็ไม่ช่วยอะไรได้หรอก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 08:30:29 »
มารศาสนาจริงๆครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 09:01:53 »
พระอาจารย์บอกนี่เป็นครั้งที่ 2 แล้ว...ครับ

คราวที่แล้วไม่รู้ตัว....คราวนี้เป็นใครอื่นไปไม่ได้นอกจาก เจ้า 2 คน นั้น..

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 09:17:03 »
กัมมุนา วัตตะติโลโก

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

ไอ้ 2 คนนั่น ที่ได้ไป ก็แค่ น้ำหมึก อะครับ 
หลวงพี่พันธ์ ท่าน อุตส่าห์ เมตตา สัก ให้ แต่มันดันทำได้ลงคอ

พุทธคุณ ของ รอยสักก็คงหายไป และ ยังได้ บาปหนา ติดตัวไปด้วย ...
ความดีไม่มีขาย

ดีพอและพอดี

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 10:37:19 »
นรกหมายหัวใว้แล้วครับ คนอย่างนี้มักจะแพ้ภัยตัวเอง :069:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 10:45:52 »
ถึงผมจะไม่ได้พูดอะไรออกไป...เพราะกำลังอึ้ง..ตอนที่พระอาจารย์เล่าให้ฟัง..

ว่า....ทำไมคนเรามันทำได้ถึงขนาดนี้...หนทางหาเงินมีตั้งเยอะ

แต่ทำไมมันถึงเลือกหาเงินโดยมีของแถม...แถมอะไร  ก็แถมนรก ไงครับ

พร้อมคำสาปแช่ง จากผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2555, 10:47:56 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 11:48:00 »
เวรกรรม มันติดจรวด ครับศิษย์พี่ พวกเค้าที่เอาไป คงได้รับผลกรรมไม่ช้าก็เร็ว ครับ ขโมยของครูบา อาจารย์ ก็เหมือนขโมยของบ้านตัวเอง พวกเค้ายังกล้าทำเช่นนี้อีก ชั่งไม่กลัวบาป กรรม บ้างเลย

ออฟไลน์ TIGERS

• ไม่เคยกลัวสิ่งใด โบราณท่านว่าคนดีผีคุ้ม / พระอยู่กับเรา เราอยู่กับพระ
  • จตุตถะ
  • พระพุทธเจ้าอยู่เหนือหัว ครูอาจาริย์อยู่ในดวงจิต
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2555, 12:28:18 »
เลวจริง น่าจัดหนักๆนะ อย่าให้มันรู้ตัว พอมันมาอีกก็ล็อคตัวใว้เลย
ความเมตตาเป็นบ่อเกิดแห่งโภคทรัพย์ทั้งปวง

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2555, 09:18:14 »
เพิ่มเติมครับ ขนาดเข็มสักของพระอาจารย์มันยังขโมยเลยครับ เป็นพระเเท้ๆมาอยู่กับพระอาจารย์ ท่านทั้งสักให้ทั้งเมตตาเเต่มันดันขโมยไปได้ เข็มสักประมาณ 5 เข็มครับ ผมก็ถามพระอาจารย์ว่ามันเอาไปทำไม่ครับท่านบอกว่าคงจะเอาไปเสียบกล้วยปิ้งเเล้วท่านก็หัวเราะครับ ผมก็เลยประจักษ์ว่าท่านไม่ได้ยึดติดในสิ่งของ  กระผมยังพูดกับท่านเลยครับว่าถ้ากระผมจับไอ้พวกนี้ได้กระผมขออนุญาตทำพวกมันเป็นผ้าเช็ดเท้านะครับ พระอาจารย์ก็บอกว่าช่างมันเถอะของนอกกาย ผมเลยประจักษ์ว่าท่านมีเมตตามากครับ ขอบคุณครับ.

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ Aoong

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - suphakingantha@gmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2555, 10:47:39 »
มารโดยแท้ครับ พวกนี้